Hạng B2
27/2/07
112
14
18
các bác có kinh nghiệm méc em với. hôm trước e đi trên đường thi bị thằng xe máy nó va cái để chân vào bẹp mất chút vỏ xe, chỗ nẹp bước chân đó. giờ vừa bị bẹp lại vừa bị tróc sơn. Giờ có nắn lại dc như cũ không và công nghệ thế nào? và làm ở đâu thi tốt vây? các bác? em tính định ra HONDA giải phóng..???

Tập Lái
13/1/08
36
0
0
www.otosaigon.com
RE: SỬA VỎ XE CIVIC BỊ BẸP

Em cũng đang rồ hết cả người đây. Sáng nay ra bãi lấy xe thì phát hiện ra có một vệt chất lỏng mày đen chạy dọc từ nắp capô xuống vành bánh trước. Kiểm tra kỹ thì toàn bộ sơn ở những chỗ này đã bị "ăn" hết....không biết phải làm sao đây....trách thằng cha nào bậy bạ thế...

Hạng B2
10/1/08
267
1
0
Saigon

Post bài một nơi thôi bác ạ, kg cần spam các thể loại đâu. Xe bị thế chứ bị hơn nữa đem vào hãng là OK tất, chúc bác vui vẻ Năm mới, chuyện nhỏ ý mà [8D]

Trích đoạn: past_roamer

các bác có kinh nghiệm méc em với. hôm trước e đi trên đường thi bị thằng xe máy nó va cái để chân vào bẹp mất chút vỏ xe, chỗ nẹp bước chân đó. giờ vừa bị bẹp lại vừa bị tróc sơn. Giờ có nắn lại dc như cũ không và công nghệ thế nào? và làm ở đâu thi tốt vây? các bác? em tính định ra HONDA giải phóng..???

Hạng B2
5/2/07
131
5
18
42

Xe em quẹt bị nứt 1 đoạn khoảng 10cm miếng nhựa dưới nắp capo (trên đèn sương mù 1 chút) theo các bác em nên làm lại hay mua miếng mới ??? Hôm nay ra hỏi hãng thì mùng 7 mới bắt đầu :(

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Các bác muốn làm gấp đầu năm thì chịu chết, các sa lông mùng 6 mới khai trương. Chịu khó chờ vài ngày vào hãng thôi, có bảo hiểm thì vô tư. Xe em từ trước Tết cũng bị bác 2 bánh nhào từ quán nhậu ra bang luôn vào bên phải, chỗ nẹp bước chân bị móp một vệt gần 20cm. Vào xưởng thì lại phải chờ vài ngày mới xong, thế là em để vậy luôn, chờ qua Tết làm một thể.

South Africa
4/11/06
776
10.645
93

Còn tôi thì đen hơn, trên đường đi Nha Trang hôm 27 tết, khi đến thành phố Phan Thiết thì xe đối diện báo hiệu có bắn tốc độ nên liền giảm tốc độ xuống 40km/h chạy tà tà trong thành phố; đang đi được khoảng 5' thì bổng nhiên nghe ầm 1 phát phía sau lưng, dừng xe mới biết có chú mec 16 chỗ chở khách chắc tài xế bị ép chạy quá nên buồn ngủ, tung ngay vào cản sau; hậu quả là cản sau xẹp vô rồi lại phình ra, nứt 1 đường sơn dọc cản, trên cản hằn 2 lỗ ốc bảng số xe mec, cóp sau chỗ dưới bảng số móp vào 1 lỗ; đúng là đến cuối năm còn sui; đang chờ hãng mở cửa đem vô bảo hiểm.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Các bác chẳng có gì phải lo lắng cả , cái lo là kiếm tiền để vào hãng làm cho nó đẹp thôi . Y chang xe mới:D

Hạng B2
27/2/07
112
14
18

Vâng..! em đã hỏi rồi. Bác nào bị như em thì chúng ta cùng rủ nhau vào Hãng nhé. Có bảo hiểm thì không phải nghĩ. Còn em chưa kịp mua bảo hiểm thì xì tiền... Hic hic.. ai làm xong trước thì baó cáo kết quả nhé!! Các bác đồng ý không?!!!!!

Hạng B2
5/2/07
131
5
18
42

Sáng nay e đã đem xe vào Kim Thanh mới đầu còn lác đác về sau civic chạy vào ào ào khoảng 2-3 chục chiếc. Thủ tục bảo hiểm đã xong, KT hẹn 3 ngày sau trả xe, e đang hồi hộp không biết có làm đẹp như mới không nữa ...

Trích đoạn: past_roamer

Vâng..! em đã hỏi rồi. Bác nào bị như em thì chúng ta cùng rủ nhau vào Hãng nhé. Có bảo hiểm thì không phải nghĩ. Còn em chưa kịp mua bảo hiểm thì xì tiền... Hic hic.. ai làm xong trước thì baó cáo kết quả nhé!! Các bác đồng ý không?!!!!!

Hạng B2
27/2/07
112
14
18

Bác hipi da lam xong chưa? kết quả thế nào vậy? em từ hôm đó đi công tác suốt nên bận quá chưa có thời gian.