Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Ở Việt Nam mà Forester bán ngang giá SantaFe thì đa số múc Forester hết rồi, chất lượng hàng nhập nó hơn hẳn hàng lắp ráp trong nước rồi. Giờ Subaru đưa nhà máy về Đông Nam Á ráp thì may ra giá mới rẻ được, nhưng thị trường Việt Nam quá nhỏ bé với họ nên họ cũng chẳng quan tâm mấy

Bác cho em cái dẫn chứng Subaru tuổi gì mà so với santa FE, Rẻ hơn Santa FE một khúc mà đâu có ai mua đâu

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Ở Việt Nam mà Forester bán ngang giá SantaFe thì đa số múc Forester hết rồi, chất lượng hàng nhập nó hơn hẳn hàng lắp ráp trong nước rồi. Giờ Subaru đưa nhà máy về Đông Nam Á ráp thì may ra giá mới rẻ được, nhưng thị trường Việt Nam quá nhỏ bé với họ nên họ cũng chẳng quan tâm mấy
Nhảm, Forester chẳng có gì vượt trội so với SF thậm chí kém nhiều về kích thước, số ghế, trang thiết bị, công suất và ko có động cơ dầu, Bán không được thì bẩu không quan tâm trong khi Toyota, Honda, Hyundai, Mazda và cả Mercedes đều có cơ sở tại VN, xét về quy mô ở tầm thế giới thì Subaru chẳng là gì so với các đại gia đó, đừng nói tới top 10, ngay cả top 20 vẫn chưa chen được vào.
Subaru chính thức giới thiệu mẫu xe Forester thế hệ mới

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/7/12
4.193
13.285
113
Giá em Forester bản full mà cứ tỏi chín ra biển làm tới thì chắc bán cho vui ở VN thôi. Cầm tầm tiền đó mua xe thì 10 người chắc đc 1 người mua Su. Thật.

• Like
Reactions: K@nny
Hạng B2
14/8/10
141
968
93
36
HCM
Bác cho em cái dẫn chứng Subaru tuổi gì mà so với santa FE, Rẻ hơn Santa FE một khúc mà đâu có ai mua đâu
Ở Vietnam SantaFe đang rẻ hơn Forester mà bác. Mình có nói hơn thua gì đâu, đang so sánh để thấy ở Việt Nam có những cái không hiểu được :)

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Ở Vietnam SantaFe đang rẻ hơn Forester mà bác. Mình có nói hơn thua gì đâu, đang so sánh để thấy ở Việt Nam có những cái không hiểu được :)
Có gì đâu mà không hiểu, SF bán được mỗi tháng khoảng 400 - 500 chiếc, Forester mỗi năm chắc chưa tới 50 chiếc, người tiêu dùng đâu có khờ ?!!?

Hạng B2
14/8/10
141
968
93
36
HCM
Có gì đâu mà không hiểu, SF bán được mỗi tháng khoảng 400 - 500 chiếc, Forester mỗi năm chắc chưa tới 50 chiếc, người tiêu dùng đâu có khờ ?!!?
Nếu giá Forester bằng giá SantaFe thì bác nghĩ sao? Là mình thì mình chắc cũng mua Forester, tâm lý vẫn thích xe nhập hơn

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Có ai như mình thấy xấu hơn bản hiện tại ko?
Hiệu suất động cơ cũng giảm, thiết kế thô hơn, mâm xấu hơn. Chán.

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Nếu giá Forester bằng giá SantaFe thì bác nghĩ sao? Là mình thì mình chắc cũng mua Forester, tâm lý vẫn thích xe nhập hơn
Ở VN thì ko biết nhưng ở châu Âu thì người ta không so Forester với SF, nó chỉ ngang với Tucson thôi và bán kém hơn Tucson rất nhiều, năm 2017 Forester bán được khoảng 20k chiếc trong khi Tucson là 150k. bọn Châu Âu chắc không rành nên không biết sự ưu việt của Subaru !??!!?
Subaru chính thức giới thiệu mẫu xe Forester thế hệ mới

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Subaru thiết kế nó cứ quê quê xấu xấu kiểu gì, giá thì ngang các xe hãng sang như Mer :D
Tại mình là thị trường ngách của hãng này đó bác, Subaru có bán trực tiếp đâu, họ bán cho đại lý tổng của 9 nước, xong đại lý đó lại bán cho đại lý của họ tại VN, xong mới đến tay người dùng. Xe thì ít, lắm cầu. Giá ngang Merc là đúng rồi vì Merc sx xong là ra đại lý, đi đường ngắn và nhanh nhất có thể cộng với ưu đãi thuế về phụ tùng thì giá bá đạo luôn :D

• Like
Reactions: SubaruLover