Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Em không biết bác đánh giá thế nào? Về công nghệ của Subaru hay khả năng của xe giúp người lái không đâm hay bị đâm... Nhưng em cầm lái 2 con, cảm nhận khách quan là Sub an toàn không kém Mer nhưng bảo là trên thì không biết bác dựa vào đâu để nói, các công nghệ hỗ trợ Mer thậm chí còn hơn nhiều Sub, bác là fan nhưng phải công minh một tí!
E thích cách trả lời của bác, rất công tâm. E thì nghĩ cái gì cũng có giá của nó, không phải tự nhiên mà bim mec nó mắc hơn đâu, khách hàng ở đâu cũng khôn cả. Càng nhiều xèng thì càng khôn :)

• Like
Reactions: phatlp
Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Em không biết bác đánh giá thế nào? Về công nghệ của Subaru hay khả năng của xe giúp người lái không đâm hay bị đâm... Nhưng em cầm lái 2 con, cảm nhận khách quan là Sub an toàn không kém Mer nhưng bảo là trên thì không biết bác dựa vào đâu để nói, các công nghệ hỗ trợ Mer thậm chí còn hơn nhiều Sub, bác là fan nhưng phải công minh một tí!
Nói dại chứ đâm mới biết. BMW dẫn động cầu sau vào cua dễ lật hơn S-AWD nhiều, hồi ở đông Âu tôi mất suýt mất một người bạn vì lật BMW 5 trên đường ...thường..tỷ lệ lật BMW lúc đó rất cao... Thằng Subie không những có SĂwd khó lật mà trọng tâm nó lại thấp do máy H thấp hơn bọn I nhiều nên lại càng khó lật hơn. Hơn nữa bọn Subie đâm trực diện máy H gãy xuống chui xuống gầm, chứ em I6 đặt dọc cua B5 mà cuyên qua khoang thì .... Chạy thừơng chưa thấy Subie khác nhiều, cá nhân tôi đã chạy GL550 trơi mưa to trên 80km/h thực sự là cảm giác tự tin thua xa con Tribeca chạy trời mưa to trên 80km/h...chắc do tay lái tôi yếu quá..GL êm hơn thật đấy...nhưng mưa to thì thua con Tribeca À quên, thép lõi khung của Subie cứng lắm, grade cho xe tăng thì phải, có cái clip gì bọn cảnh sát giao thông Mỹ cắt không được phải mang gió đá cắt, may mà nó không nổ như ở Hà đông

• Like
Reactions: michael.giahuy
Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Em nhớ không nhầm năm ngoái có chiếc Bim 750 hay 760 gì đó chạy tung nhiều người ở Bà Rịa cũng chỏng vó lên trời, tuy nhiên tài xế không sao. Nói chung xe Đức độ an toàn khá cao, còn Subaru thì em có xem các clip tai nạn trên thế giới cũng như trực tiếp xem các xe Su bị tai nạn nặng sửa chữa ở workshop Subaru em kết luận là các dòng xe Subaru độ an toàn bảo vệ cho người ngồi trong xe khá tốt. Còn mọi so sánh nói chung ít nhiều đều khập khiểng tuỳ theo góc nhìn của mỗi cá nhân.
Còn về cảm giác lái cũng vậy, bác Tribeca & em đang lái Sub nên có cảm nhận thực về nó, đôi khi cũng có chủ quan tý. Tuy nhiên em mong các bác chưa lái Subaru nên một lần lái thử Sub trên các cung đường cong nguy hiểm, trời đang mưa tầm tả,... thì chắc ít nhiều cũng có một vài ý kiến trùng với ý bác Tribeca. Vì thế em mong các bác đã lái nhiều loại xe khác nhau chia sẻ những cảm nhận chân thực để anh em OS được có thêm thông tin, kiến thức bổ ích. Xin cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: donvvvn
Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Em nhớ không nhầm năm ngoái có chiếc Bim 750 hay 760 gì đó chạy tung nhiều người ở Bà Rịa cũng chỏng vó lên trời, tuy nhiên tài xế không sao. Nói chung xe Đức độ an toàn khá cao, còn Subaru thì em có xem các clip tai nạn trên thế giới cũng như trực tiếp xem các xe Su bị tai nạn nặng sửa chữa ở workshop Subaru em kết luận là các dìng xe Subaru (không nhiều) độ an toàn bảo vệ cho người ngồi trong xe khá tốt. Còn mọi so sánh nói chung ít nhiều đều khập khiểng tuỳ theo góc nhìn của mỗi cá nhân.
Còn về cảm giác lái cũng vậy, bác Tribeca & em đang lái Sub nên có cảm nhận thực về nó, đôi khi cũng có chủ quan tý. Tuy nhiên em mong các bác chưa lái Subaru nên một lần lái thử Sub trên các cung đường cong nguy hiểm, trời đang mưa tầm tả,... thì chắc ít nhiều cũng có một vài ý kiến trùng với ý bác Tribeca. Vì thế em mong các bác đã lái nhiều loại xe khác nhau chia sẻ những cảm nhận chân thực để anh em OS được có thêm thông tin, kiến thức bổ ích. Xin cám ơn!
Đố bác lật được con outback đấy.
, bác xem bên ngoài chỉ là cảm quan, bác vào site này xem khung trần ouback cứng hơn BM5 như thế nào, http://www.iihs.org/iihs/ratings/vehicle/v/bmw/5-series-4-door-sedan

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: michael.giahuy
8/10/15
219
144
43
Mer, Bim, Audi chỉ có thể là bồ nhí chứ không thể là vợ 2 như Su, Toy, Honda đuược, đơn giản vì mí e í quá õng ẹo

• Like
Reactions: donvvvn
McK
Hạng B1
17/2/14
54
96
18
Hơn 1,6 củ tỏi bác ạ.
Em này sao mình không thấy có cửa gió phía sau nhỉ, có bác nào nghía thử chưa?
Hôm rồi có bác nào nói về logo hãng là chòm sao " Thất nữ" mà em đếm có 6, bác nào biết giải thích giùm kkkkk
Bác ui, chòm sao "Kim Ngưu" bác ui.
Subaru là tên của một cụm sao trong chòm sao Kim Ngưu. Sáu trong số các ngôi sao của chòm sao này có thể nhìn thấy bằng mắt thường, nhưng khoảng 250 ngôi sao xanh nhạt có thể được nhìn thấy nếu sử dụng một kính thiên văn.

Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
cái BMW tông người ta lật là vì nó lao ra ngoài, ai biết nó húc vào cái gì, xe gì cũng có thể lật nếu tông hiểm... bác muốn xem kart lật em kiếm video trên YouTube cho, hoặc là xe F1 cũng lật tưng bừng chứ kém gì ai...

cá nhân em đánh giá riêng về sedan, bất kể xe gì của hãng nào, chạy đường nhựa có trượt văng ra ngoài thì có chứ muốn nó lật còn khó hơn lên trời...

mấy con hatchback, dẫn động cầu trước, kể cả A45 cũng mang tiếng là AWD thực ra cũng là cầu trước thêm tí ti ra cầu sau để dính được cái AWD vào mông, ôm cua gấp cũng nhấc chân sau như chó đái, nhưng muốn nó lật cũng không phải đơn giản...

• Like
Reactions: TRIBECA