Tập Lái
31/12/10
21
0
1
Re:Forester 2010, Symmetrical AWD with Boxer Engine

automateur nói:
Xe này không đẹp, style giống con X-trail của Nissan mà giá quá chát. Cảm giác lái thì xe Nhật chắc cũng chỉ xê xích nhau 1 chút mà thôi, khó tạo khác biệt như xe Đức. Mà ở VN mình thì xe Nhật, Hàn , Đức giống nhau cả, chạy max được 100km/h thì lấy đâu ra cảm giác lái. Nhiếu tiền thì chơi hàng đẳng cấp như Porsche, Mer, Bim, còn ít tiền thì cứ con nào tay lái nhẹ dễ xoay sở trong phố, kiểu dáng bắt mắt, giá hợp lý là ok rồi. Subaru không phải xe sang mà giá trên trời thì sao bán được?
Subaru trên thế giới thì nổi tiếng đó, còn Việt Nam thì còn mới, mà không biết giá cả sao mà Bác Automateur keo rên thế, chất lượng cầm lái thì Subaru được lắm đấy bác

Hạng B2
30/8/10
205
164
43

Các bác cứ phải lái thử, tận hưởng cảm giác tăng tốc với em Forester này hoặc Subaru nói chung thì mới thấy đã. Chứ nếu nhìn vào nội, ngoại thất, đồ chơi thì đúng là ko có j nổi bật cho lắm.

Tập Lái
24/6/08
14
0
0

Em cũng đang chạy em Forzzy 2011 (2.5 non-turbo). Cảm giác lái rât thật, vào cua tốc độ cao rất chính xác và mượt mà. Dàn âm thanh stock nghe khá tệ, em đang có ý định nâng cấp dàn âm thanh này. Có bác nào đã từng thay chưa vậy?

Hạng B2
5/11/10
144
4
0
36
Hochiminh City

kakaka, kinh nghiệm của bác automateur quả thật là ... như tên bác ^^

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C

Mình lái thử Forester 2.5 Turbo 2 lần nhưng vẫn nhớ mãi cảm giác đó đến bây giờ.

Mọi thứ thật nhẹ nhàng và tự nhiên.

Khi sở hữu LEGACY 2.5 GT thì càng tuyệt vời hơn.Những ai chưa thử thì. Mình khuyên

Không nên.Bởi khi đã yêu thì mơ thật nhiều.

Hạng B2
4/6/11
289
45
28
43

Đúng đúng. Em nên nghe lời bác. Không nên tham gia test drive nữa!

KHOAVAN nói:
Mình lái thử Forester 2.5 Turbo 2 lần nhưng vẫn nhớ mãi cảm giác đó đến bây giờ.

Mọi thứ thật nhẹ nhàng và tự nhiên.

Khi sở hữu LEGACY 2.5 GT thì càng tuyệt vời hơn.Những ai chưa thử thì. Mình khuyên

Không nên.Bởi khi đã yêu thì mơ thật nhiều.

Tập Lái
22/3/10
14
0
0

ặc ặc, có ai dám nói mình là pro? Các bác xài xe nào thì lăng xê xe đó thôi.
Giá xe Subaru cao gần bằng Mercedes, cao hơn xe đồng hạng của Toy hay Honda, ai máu lắm thì mới mua, không thì ráng chút làm con Mer đi cho sướng. Subaru là 1 hãng xe nhỏ, tên tuổi còn chưa bằng Mitsubishi nữa kìa. Nó cũng giống như kiểu xe Opel của Đức vậy, tuy là xe Đức nhưng chẳng mấy ai ở VN biết. Nhiều người nghe tên Subaru tưởng xe Indonesia, vì bên đó có mấy địa danh nghe na ná kiểu Sumatra, Semarang... ặc ặc

long_pro nói:

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

automateur nói:
ặc ặc, có ai dám nói mình là pro? Các bác xài xe nào thì lăng xê xe đó thôi.
Giá xe Subaru cao gần bằng Mercedes, cao hơn xe đồng hạng của Toy hay Honda, ai máu lắm thì mới mua, không thì ráng chút làm con Mer đi cho sướng. Subaru là 1 hãng xe nhỏ, tên tuổi còn chưa bằng Mitsubishi nữa kìa. Nó cũng giống như kiểu xe Opel của Đức vậy, tuy là xe Đức nhưng chẳng mấy ai ở VN biết. Nhiều người nghe tên Subaru tưởng xe Indonesia, vì bên đó có mấy địa danh nghe na ná kiểu Sumatra, Semarang... ặc ặc

long_pro nói:
Ở VN mình vẫn thích những dòng xe trau chuốt, tên tuổi. Bởi vậy ngồi nghe ngóng thì nói sao cũng được.
Subaru là dòng thiên về performance tuy chỉ ở hạng trung nhưng khác hẳn mấy dòng business như mer, BMW, audi ... Nếu ĐUỢC một lần cầm lái chắc chắn sẽ không phát biểu như vầy. Người chọn Mer có thể chọn Subaru nhưng người mua Subaru chắc không thích Mer ở cùng giá tiền:). Trước đây em cũng như bác, đánh giá con Subaru chẳng hơn gì con Escape, nếu không nói nội thất quá lởm:).
Subaru là dòng xe duy nhất của Châu Á được đánh giá cao về tính năng kỹ thuật cũng như tốc độ, an toàn tại thị trường Châu âu.

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C

@automateur : MER C300 : 64 ,000 USD .BMW SER 3 : ~ 75.000 USD .
SUB LEGACY 84,000 USD .
ANGTEN của bạn có vấn đề rồi đấy.Chắc bạn xem kamasucha của IND nên bị nhiễu sóng rồi.