Hạng D
6/5/11
1.210
28
48
34
Thành phố Hồ Chí Minh
Re:Forester 2010, Symmetrical AWD with Boxer Engine

KHOAVAN nói:
@automateur : MER C300 : 64 ,000 USD .BMW SER 3 : ~ 75.000 USD .
SUB LEGACY 84,000 USD .
ANGTEN của bạn có vấn đề rồi đấy.Chắc bạn xem kamasucha của IND nên bị nhiễu sóng rồi.
Bác có nhầm không. C300 sao 64k được bác. C250 2010 mà đã 65k9 rồi. Chắc bác ghi nhầm. :D:D

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C

@ngngvinh90:mình nhầm với giá C250 2012 bạn.
Thông cảm nhé

Tập Lái
22/3/10
14
0
0

Wow, hóa ra bác chỉ xem xe này tương đương mer c và bim 3 series à, nếu vậy thì anten của bác mới có vấn đề. Thông cảm với bác, vì tâm lý chung là khi đã mua xe nào, đặc biệt là xe mắc mà mình cảm thấy mua xong không được thoải mái, như là bị mua hớ vậy, thì sẽ tìm mọi lý do để tự thuyết phục rằng mình đã quyết định đúng. Sẽ tìm mọi bài ca tụng về xe này và rất ghét những ai chê nó. Quá phình phường!

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C

@automateur: mình nói chuyện với đầu gối sướng hơn

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia

no comment với bác amateur gì đó! bác có cùng suy nghĩ với nhiều người viet, đã là xe thì phải là xe đức, nhật chỉ là bình dân! chắc chắn 1 điều khi bác phát biểu câu này, bác chưa từng sở hữu con xe nào...

con xe của bác khoavan là đồng hạng với 5series hay Eclass nếu nói về kích cỡ! nói về sự sang trọng thì theo em thua xa, nhưng nói về handling+performance thì ngang ngửa còn giá tiền thì = 1/2, vậy theo bác nên chọn xe nào? nếu bác là người bít chơi xe? ko nên so C vietnam hay 3series bản base với con bác, vì em nó là turbocharged, mấy em này ko có cửa để so!

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Wow, hóa ra bác chỉ xem xe này tương đương mer c và bim 3 series à, nếu vậy thì anten của bác mới có vấn đề. Thông cảm với bác, vì tâm lý chung là khi đã mua xe nào, đặc biệt là xe mắc mà mình cảm thấy mua xong không được thoải mái, như là bị mua hớ vậy, thì sẽ tìm mọi lý do để tự thuyết phục rằng mình đã quyết định đúng. Sẽ tìm mọi bài ca tụng về xe này và rất ghét những ai chê nó. Quá phình phường!
Đa phần người dân Việt vẫn còn ở giai đọan cần ăn no mặc ấm chứ chưa lên được nhu cầu ăn ngon, mặc đẹp. Vì vậy suy nghĩ của một số người khi không chọn Subaru mà chỉ quan tâm Mer hay BIM hạng trung là điều có thể thông cảm:):)

Hạng B2
5/11/10
144
4
0
36
Hochiminh City

Dạ, bác amateur khi nào rảnh em mới bác lái thử xe Subaru, còn nếu như bác chưa biết lái thì em mới bác lên ngồi em lái cho bác cảm nhận. Chắc bác còn trẻ, 10 năm sau bác suy nghĩ lại về Subaru vẫn chưa muộn mà. hihihi. Chứ bác cứ ngồi đấy và có tư tưởng vậy, thì mấy hãng mà bác hâm mộ sẽ cho bác thẻ VIP luôn đấy (vì lụm đc của bác quá nhiều tiền) =))

Hạng B2
5/11/10
144
4
0
36
Hochiminh City

Em rất đồng ý với bác F1. Tuy nhiên cái mà em thấy ko được là tư tưởng bảo thủ của 1 số người. Em ko biết họ đã thử lái được bao nhiêu xe và trải nghiệm đi đường xa được bao nhiêu lần? Chắc trong suy nghĩ của họ, xe nhìn long lanh là xịn, thương hiệu được nhiều người nhắc đến là sang. Cực kỳ theo tâm lý bầy đàn. Kinh nghiệm của em qua những lần thử xe và trao đổi với các anh các chị chuyên test xe của những tạp chí, rồi cả những chuyên gia của BMW, chưa ai chê Subaru cả. Subaru là thương hiệu xe thể thao của cả Châu Á đấy ạ, sau này mới có thêm Mitsu. Việt Nam mình là 1 thị trường nhỏ lẻ, và các bác như kiểu Amateur đã đang và sẽ bị các hãng như Toy thao túng thêm 1 thời gian dài nữa. Xin lỗi các bác nếu thấy nhột vì tánh em hay nói thẳng! ^^

Tập Lái
22/3/10
14
0
0

Tôi không hề có tâm lý sùng bái Toy hay bất cứ hãng xe nào, nhưng xe sang thì phải ít nhất là Lexus trở lên. Người tiêu dùng thế giới không ai ngu cả, xe bán được nhiều chứng tỏ chất lượng và giá cả tương xứng. Thương hiệu cũng từ chất lượng và số lượng bán được mà sinh ra. Như Lexus mới có hơn 20 tuổi nhưng đã khẳng định được đẳng cấp, đó là do điều gì?. Bỏ ra gần 90k mua 1 em xe với thương hiệu bình dân, trong khi cũng số tiền đó mua đươc Mer250, liệu có đáng? Nên nói xe này chỉ giành cho những ai rất máu em nó mà thôi.
Subaru muốn bán được nhiều hàng thì phải giảm giá về ngang hoặc thấp hơn 1 chút so với các dòng binh dân cùng cấp. Đó cũng là 1 cách làm thương hiệu, vì khi có nhiều người đi thì tự cái xe đã là 1 cách quảng cáo cho hãng xe.
Mỗi hãng xe đều có lợi thế riêng của mình, vấn đề là có phát huy được hay không mà thôi.

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C

@long-pro: CHỒNG EM ÁO RÁCH EM THƯƠNG
CHỒNG NGƯỜI ÁO GẤM CAO SANG MẶC NGƯỜI