Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Bác làm con Maccan hoặc HSE chạy là không phải chê ở điểm nào. Còn ouback nó chỉ ngang giá với Rav4, CRV ở bển thôi bác ạ. Tất nhiên phải có những nhược điểm nho nhỏ nhưng không thiếu gì cách khắc phục.
Vận hành và an toàn thì bác không khắc phục được đâu :D
Rav4 và CRV ngang với Forester Outback ngang với Venza

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chiếc này hôm rồi bên Q7 em đã chạy thử. về cảm giác lái thì rất tốt ngang với các dòng thể thao hạng sang (vào cua ít bị lắc, ko chao đảo), độ ồn từ đường và bên ngoài em chưa có thể nói do đi trong khu phú mỹ hưng đường tốt và buổi tối khu biệt thự ko có xe bên ngoài. Về trang bị thì khá đầy đủ tuy nhiên DVD ko có chỉ hỗ trợ CD..., về nội thất da ghế chỉnh điện thì tốt. Đèn xe bi-xenon cos hơi tối, đèn pha cũng rứa....chác chiếc em thử dán film 3M loại tối hay seo ko biết nhưng tối hơn đèn xe hiện tại của em (đã đi 5 năm). em có thắc mác seo còi xe nghe rất nhỏ như xe máy vậy và tiếng ồn vọng vào hết bên trong cabin xe (em đã thử bấm còi lúc hạ kính và đóng kính nghe y chang thế mới buồn chứ)...Nhưng em phải khẳng định dàn đồng, giàn nhún, giàn áo thuộc hạng tốt bền chắc hơn nhiều các dòng xe nhật khác có thể ngang dòng xe Đức... Cuối năm em tính sắm thêm chiếc gầm cao gd đi chơi xa mà đắn đo quá mấy bác ơi. em thử xe nhiều mà chưa em nào thấy hoàn hảo híc... mấy em hoàn hảo thì ko đủ xèng mới buồn.
em cũng thấy đèn đóm của Subaru WRX em đang chạy không được sáng lắm, nhưng chỉ là cảm giác, không thấy có ảnh hưởng cụ thể gì tới khả năng quan sát...

còi xe thì nó là cái thứ ít phải quan tâm nhất trên đời, em không hiểu bác phân vân cái gì, mua về bác bỏ ra 1 triệu lắp cho em 4 cái Hella thì bấm một phát chỉ sợ người ta dừng xe lại lôi bác ra đập cho một trận chứ đừng lo nhỏ...

chẳng có cái xe nào hoàn hảo, chẳng qua là thứ bác không đủ tiền mua thì lúc nào cũng nghĩ nó hơn thôi...

Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Khổ thân em, chỉ nêu nhận xét cá nhân thôi mà đã bị ném đá quá trời. kiều này chắc sống theo kiểu giả câm giả điếc giả mù để cho an thân..ai muốn gì mặc ai... Hứa với mấy bác em sẽ ko ý kiến gì nữa trong thớt này để mấy bác mần ăn. em đi cấy lúa đây.

Hạng B2
3/7/11
204
446
63
Chiếc này hôm rồi bên Q7 em đã chạy thử. về cảm giác lái thì rất tốt ngang với các dòng thể thao hạng sang (vào cua ít bị lắc, ko chao đảo), độ ồn từ đường và bên ngoài em chưa có thể nói do đi trong khu phú mỹ hưng đường tốt và buổi tối khu biệt thự ko có xe bên ngoài. Về trang bị thì khá đầy đủ tuy nhiên DVD ko có chỉ hỗ trợ CD..., về nội thất da ghế chỉnh điện thì tốt. Đèn xe bi-xenon cos hơi tối, đèn pha cũng rứa....chác chiếc em thử dán film 3M loại tối hay seo ko biết nhưng tối hơn đèn xe hiện tại của em (đã đi 5 năm). em có thắc mác seo còi xe nghe rất nhỏ như xe máy vậy và tiếng ồn vọng vào hết bên trong cabin xe (em đã thử bấm còi lúc hạ kính và đóng kính nghe y chang thế mới buồn chứ)...Nhưng em phải khẳng định dàn đồng, giàn nhún, giàn áo thuộc hạng tốt bền chắc hơn nhiều các dòng xe nhật khác có thể ngang dòng xe Đức... Cuối năm em tính sắm thêm chiếc gầm cao gd đi chơi xa mà đắn đo quá mấy bác ơi. em thử xe nhiều mà chưa em nào thấy hoàn hảo híc... mấy em hoàn hảo thì ko đủ xèng mới buồn.

xe ở nước ngoài 1 năm họ dùng còi có thể đếm trên đầu ngón tay nên ko ai để ý đến còi to hay nhỏ:3dcuoi: cái này khắc phục được bằng thay thế còi khác......:3dquaytay: