Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
Lục lọi lại trí nhớ thì thủa bé có hay xem WRC thì ấn tượng nhất là đội đua Subaru 555 (thuốc lá 3 số) huyền thoại! Nhà mình ở gần bộ Công An cũng đã từng thấy một dàn Subaru như vậy...
Ấn tượng của em đầu tiên về Sub cũng chính là chiếc chạy WRC dán đề can 555 "lòe loẹt" trưng ở Cung VHHNVX hồi những năm 95 hay 96 gì đó :)

Em nghĩ các bác cũng chả cần tranh luận thêm ở thớt này làm gì... em tin là hữu xạ tự nhiên hương, với chất của Sub thì những ai ham thích vần vô lăng đã chạy qua một lần sẽ nhớ mãi. Với tình hình tiêu thụ xe như hiện nay thì Sub sẽ dần được biết đến nhiều hơn nữa ở thị trường VN thôi. Lúc đó chạy xe ngoài đường không ai nhầm là "xe Tầu" nữa, chán lắm.

• Like
Reactions: SubOB
Hạng B1
24/5/13
78
114
33
Xe Su đi đếch ra gỉ đâu, lởm lắm, như xe Tàu. Khuyên các bác chớ mua, vừa đắt lại ko đúng giá trị thực. Để bọn Miv nó lỗ chổng vó đi... thanh lý cho em giá xe còn 1 nửa là vui rồi :))

Hạng D
30/6/11
1.052
279
83
TP.HCM
subaru-vietnam.com.vn
Giá ra biển luôn 1,9 tỷ. Bị điên mới mua! Đảm bảo đi 10 năm sẽ lỗ rất nhiều khi bán lại.
Với số tiền đó mua GLK chạy với thương hiệu xe Đức và cũng an toàn như ai. Hay mua được 1 con CRV và City chạy có ngon hơn không?! Ở VN có chạy được nhiêu đâu nên đâu cần ba cái túi khí và hay công nghệ an toàn gì?! Đi xe ráp trong nước cũng tốt rồi đâu cần phải nhập mới được. Xe ráp trong nước chạy như lợn con ngoài đường mà.
bác Thổ phỉ không biết gì đâu đừng có nghe ngen các bác
Nhà dư điều kiện nên mua xe tùm lum vậy thôi chứ không biết gì về xe đâu, OBK 3.6 là cũng bị dụ mới order kakaka

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Do làm giá quá cao so với giá trị thực của xe, sâu hình như kém quan tâm khách hàng so với các hãng khác
Subaru hợp với người hà lội, giống phở chửi, bố mày cứ thế đấy mày thích thì mua không thì đi chỗ khác chơi, rất mong Subaru duy trì phương trâm này, chứ cứ thế giới phẳng như thằng Mẹc thằng Audi thì chán quá, chưa bao giờ sở hữu 1 con Mẹc dễ như bây giờ 40k là có được con Mẹc C không bằng con Corolla, à xin lỗi.. con Altis, 15-20 năm trước, thằng đi Corolla phải đỗ xa con Mec không sợ làm trầy sơnnó. xe Hàn bây giờ mới là ngon, giá Mec sắp bằng hyundai rồi..Sonata kém gì A6, Genisys thì đè A8 mà giá chỉ bằng A6,

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Do làm giá quá cao so với giá trị thực của xe, sâu hình như kém quan tâm khách hàng so với các hãng khác
Dươi góc độ người mua, sao lại cần hãng thành công hay thất bại..thằng Bugati, Mini Cooper lỗ chổng vó cả trên toàn cầu mà người ta vẫn săn xe của nó đấy thôi...ít người mua, giống thằng Sony, TV nó toàn bù lỗ nhưng mua của nó là bền và chất nhất..

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Công nghệ boxer quá tuyệt nhưg giá thành o Việt Nam vẫn cao so với mặt bằ chug
Tôi không nghĩ là cao, tại sao con Legacy 21k ở Mỹ về VN 65K mà con Mec C 38K ở Mỹ về VN cũng 65K, sao mọi người cứ muốn dìm hàmg MIV bắt hạ giá mà không hỏi con Mec tại sao nó lại có nổi giá 65K, sao con Mini đắt thế so với Mec người ta lại không chê ( tại tôi mới quay lại Vivo)..

• Like
Reactions: SubOB and KHOAVAN
Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Tôi không nghĩ là cao, tại sao con Legacy 21k ở Mỹ về VN 65K mà con Mec C 38K ở Mỹ về VN cũng 65K, sao mọi người cứ muốn dìm hàmg MIV bắt hạ giá mà không hỏi con Mec tại sao nó lại có nổi giá 65K, sao con Mini đắt thế so với Mec người ta lại không chê ( tại tôi mới quay lại Vivo)..
Vừa rồi dẫn F1 đi Vivo City, F1 phát hiện Mini xài lốp Hankook mới ghê chứ!

Hạng B1
24/5/13
78
114
33
Mấy bác chê giá Su rồi đem Bi, Mẹc ra so nói thẳng chưa biết gì mấy mà cũng nói như chuyên gia. Trong đó có bác hình như còn đi Bi 3 mà em nghĩ vớ vẩn còn ko biết con Bi của mình nó nhập từ đâu:). Em chả có 4 bánh, vẫn còng cọc wave tàu đi làm thôi cơ mà em còn biết Euro auto nó nhập Bi 3 từ bên Đức. Lấy đơn hàng ngay từ xưởng rồi xuất đi nên ko phải chịu nhiều thuế chồng. Các bác nói Bi 3 rẻ so với Legacy khi nhập về VN đúng ko. Vậy em nói X3 nó đắt lòi so với tất cả các xe Su khi nhập về VN đấy, các bác cứ quy ra thuế đi xem có đúng ko:). Lý do: vì X3 nó là hàng nhập từ Mẽo các bác ạ:), so vậy để biết thằng nào sát giá trị thực hơn nhé. Con sti bán 35k bên đó, về VN bán có gần 1 tỷ8 là rẻ hay đắt (nhân 3 như X3 thì đáng lẽ nó phải là 2 tỷ 1), cả con outback 3.6 cũng vậy:). Nếu nói nhập xe về VN thi em thấy chỉ có Mẹc là rẻ (mấy con nhập thôi chứ lắp ráp thì cả biết) chứ Bmw cũng chả rẻ gì nếu nhập ngang phâ từ Mẽo.