Tập Lái
27/3/19
30
31
18
44
Nói chung xe có rồi, bây h chờ mấy a đại trên mông và so khả năng vận hành các kiểu với, CRV, Xtrail, Out các loại rồi ..

Hạng C
5/10/08
675
2.430
93
Lại ảo tưởng, ngay cả đua xe, đủ kiểu địa hình, hàng chục năm nay Subaru cũng chẳng ăn được giải nào :D Mitsubishi còn ăn được một mớ cup Dakar Rally, ở đó mà đòi đua với Outlander, nó đem con 2.5 ra là Forester khóc ròng, đừng nói Boxer 2.0 ăn được động cơ thường 2.5 nhé.

World Rally Championship
View attachment 1966553

Dakar Rally
View attachment 1966554
https://www.businessinsider.com/best-selling-suvs-in-america-2018-3
Forester với XV ( Crostrek) chiếm 2 vị trí.
WRC thằng Su nó ăn mấy năm 9x, 200x chán gioè nó bỏ mịa qua Nủrgburing rồi anh.
Subaru VN khai trương showroom mới; chính thức ra mắt Forester mới giá khuyến mãi từ 990 triệu đồng

Lẹt đẹt với mấy anh làng nhàng hoài mất mặt đàn ông lắm.

Attachments

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
https://www.businessinsider.com/best-selling-suvs-in-america-2018-3
Forester với XV ( Crostrek) chiếm 2 vị trí.
WRC thằng Su nó ăn mấy năm 9x, 200x chán gioè nó bỏ mịa qua Nủrgburing rồi anh.
View attachment 1966625
Lẹt đẹt với mấy anh làng nhàng hoài mất mặt đàn ông lắm.

Cái hay của Subaru là ở chỗ đó, mấy thằng kia thử fastestlap xe nào bán xe đó, còn Su, đem xe độ twin-scroll turbo 320hp ra thử lấy số, còn xe bán hả, 2.0 non turbo, 156hp:D:D gà dính nhiều lắm ?!!?!!
Subaru VN khai trương showroom mới; chính thức ra mắt Forester mới giá khuyến mãi từ 990 triệu đồng

Attachments

Hạng C
5/10/08
675
2.430
93
Cái hay của Subaru ở chỗ đó, mấy thằng kia đua xe nào bán xe đó, còn Su, đem xe độ twin-scroll turbo 320hp ra đua, còn xe bán hả, 2.0 non turbo, 156hp:D:D gà dính nhiều lắm ?!!?!!
View attachment 1966653
Vớ vẩn. Anh hỏi đua thì mình lấy dẫm chứng đua bơi ra nc v a. A ngây thơ đến nổi nghĩ bọn nó ngu đến nổi mang xe thương mại ra đua? Mấy cái xe mit, mazda a làm dẫn chứng đua rally trên đều là xe zin bản thương mại hay xe modified vậy a? Kk

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Vớ vẩn. Anh hỏi đua thì mình lấy dẫm chứng đua bơi ra nc v a. A ngây thơ đến nổi nghĩ bọn nó ngu đến nổi mang xe thương mại ra đua? Mấy cái xe mit, mazda a làm dẫn chứng đua rally trên đều là xe zin bản thương mại hay xe modified vậy a? Kk
Fastest lap không phải là đua, nhóe ?!!? Đó là thử tốc độ tối đa.

Hạng C
5/10/08
675
2.430
93
Fastest lap không phải là đua, nhóe ?!!? Đó là thử tốc độ tối đa.
Mới trả lời vụ WRC ở trên cho anh rồi còn gì?
Ko phải đua thì chắc mang xe đi triển lãm nhỉ, kkkk
Còn time lapse challenge ko phải chỉ thử tốc độ tối đa như anh nghĩ mà nó còn liên quan nhiều thứ về hệ thống máy móc, khung gầm, cân bằng...các kiểu. Mà nó ko phải là đua thì mình cũng chịu. Hehe

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Còn time lapse challenge ko phải chỉ thử tốc độ tối đa như anh nghĩ mà nó còn liên quan nhiều thứ về hệ thống máy móc, khung gầm, cân bằng...các kiểu. Mà nó ko phải là đua thì mình cũng chịu. Hehe
Thế a tưởng thử tốc độ tối đa chỉ liên quan đến động cơ sao ?!!?! :eek:

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Em hông hiểu nên xin hỏi ké.
Theo em hiểu thì mấy anh có ý nói là công suất xe thấp quá mà giá lại cao, vậy có phải mã lực xe đi liền với giá xe không? Xe bán giá cao thì phải có công suất cao?

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
bác có biết tổng công suất tất cả nhà máy của Subaru 1 năm sản xuất được bao nhiêu xe không? Nó còn chưa bằng sản lượng 1 model của Toyota/Honda/Nissan. Subaru nó là cái hãng xe bé tẹo, công suất nhà máy thấp, sản xuất được có 1,000 xe thì làm sao bán được 10,000 xe?​
Subaru chưa bao giờ cần phải đua doanh số, nó làm ra bao nhiêu thì bán hết bấy nhiêu rồi, thậm chí CEO của Subaru cũng không muốn bán quá nhiều xe vì như thế sẽ mất đi bản sắc.​

Sao VN ko bán được mấy ta? Ý bác là bán đủ doanh số các nước khác rồi, VN ko cần bán, ai ngu mua xe giá cao thì mới bán phải ko ta? :D

• Like
Reactions: lennocnha
Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Bỏ qua đi anh ơi, cãi chi cho mệt. Đã bảo rồi, Honda là nhất!