Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Xe đời cách nhau vài chục niên cũng có thể xài chung phụ tùng, muốn rửa máy thì cứ vén capo mà xịt vòi nước lạnh vào máy vô tư, đi xa không sợ hư những cái nó không có, sợ lật nên cứ chạy rón rén không bị bắn tốc độ. Còn cái khoản giữ giá thì em không hiểu, chạy vài năm lổ vài chục thôi à? vậy thì em ráng thêm vài chục lấy xe mới tinh, hoặc mua lại mấy con xe ngon nhưng không giữ giá như thánh này.
Có mấy cậu bạn cũng hỏi tư vấn, nói khô mồm rồi nó cũng đi mua Toy.

Hạng D
26/3/15
1.110
1.335
113
Khả năng kinh tế của bạn em là có thừa, Camry 3.5 cũng đủ sức hốt bằng tiền mặt 1 lần, không phải vay ngân hàng, mà lại chọn Vios nên em mới bị shock. Có lẽ ngày xưa cuộc sống khốn khó nên người ta phải cân nhắc nhiều thứ, mới có của ăn của để, còn như em kiếm được đồng nào lủm đồng đó, còn thua bạn em nhiều lắm.
Mà nghĩ cũng lạ, hồi mấy năm trước, nó chán chiếc Wave Alpha, muốn đổi xe, cứ nằng nặc đòi chơi chiếc Suzuki Raider trong khi bản thân chưa bao giờ chạy tay côn, chưa bao giờ chạy quá 40km/h, em cản chết cha chết mẹ nó mới đổi ý qua mua Hayate, đúng là không thể hiểu tại sao, he he he
tại sao lại mua hayate

Hạng B2
1/4/11
250
172
43
hồ chí minh
trong mắt e vios giống con tay ga vísion hay wave theo nhìu ý mấy bác,dư giã e cũng làm chiếc,xe xịn để nhà ko cày đi tiec,choi,cafe lay di còn,đem wave vision ra đi hằng ngày,che nắng mưa,it hao xăg,máy lành,giữ giá,bỏ đâu cũng đc,ra đường ít bị soi mói xin xỏ,tông cũng rẻ khi sửa.chi phí nuôi ít,thêm phần 2vc kia mới biết lái,đi vios đúng quá đúng r,cọ quẹt thoải mái.rẻ chán,co tien cuoi' vợ 3,e chắc chắn nhắm đến Toy,cho khoẻ óc

• Like
Reactions: Daewoo
Em thấy bàn thì ngta bàn nhau thế thôi chứ có khi kinh phí cũng chỉ cho phép mua Vios mà thôi. Dù gì thì Toyota cũng vẫn thích ngta nhắc đến nhiều nên cứ chữ "Thánh" xuất hiện càng nhiều thì càng bán chạy thôi. Nhưng chốt lại thì thương hiệu Toyota là ko thể bàn cãi, họ làm thương hiệu tốt quá mà.

• Like
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Kính chào các bác
Nhờ diễn đàn này, tự nhiên em ko có thiện cảm với Toyota Việt Nam, nào là Thánh lật, Thánh thùng tôn đi động, Thánh túi khí bền vững vân vân và vân vân... Thế nên em không thể hiểu nổi tại sao doanh số của Vios cứ vèo vèo.[pagebreak][/pagebreak]

Em có một câu chuyện như sau:

Thằng bạn em, giám đốc công ty, thu nhập khủng, cả hai vợ chồng vừa lấy bằng lái xong, quyết tâm lấy 1 chiếc tầm 1 tỷ. Vợ thì nhất định phải xe nào gầm cao như xe anh Tucson2009 cơ, chồng thì gật gù rồi bắt đầu xem xét: "Hyundai Creta nhỉ? Cũng hay! hay là Honda CRV ta? Đẹp thế! Anh thấy Nissan X-trail cũng very good mà..." Nói chung là các thể loại, rồi bắt thằng em đây ngồi phân tích rã họng ra.

Hôm sau lại "Ford Focus trông dễ thương, Mazda3 nhìn sang ghê"..., thằng em lại phải lái xe đưa vợ chồng nó đi vòng vòng xem xe.

Và cuối cùng, hai vợ chồng nó ôm tiền ra mua Toyota Vios

Thế nên em đã hiểu tại sao doanh số của Vios cứ vèo vèo...
Là vì nó lành, nó bán lại được giá, nó là Tô dzô ta, nó là Wave Alpha trong lũ xe máy...
Bạn mình ơi, bạn cứ đi Wave Alpha suốt đời cho lành nhá...

Buồn ơi là sầu!
Bạn của Chủ thớt có đọc được mấy dòng tâm tư này không

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Nó lấy xe ở xứ Vịt test hả bác??? Đừng có tin là nó đem bản test ở NCAP mà bán ở xứ thiên đường này??? Chúc bác có giấc mơ đẹp :(

Vios là xe khu vực đông nam á, i10 nó test tại VN luôn. Chúc bác luôn có lựa chọn sáng suốt :)

• Like
Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
nhưng thấy mấy thánh toy tông không bung túi khí là e hãi rồi , nếu kinh phí cở này e lấy city chạy , cũng ngon , cũng lành đó thôi

• Like
Reactions: nttanmam