Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Kính chào các bác
Nhờ diễn đàn này, tự nhiên em ko có thiện cảm với Toyota Việt Nam, nào là Thánh lật, Thánh thùng tôn đi động, Thánh túi khí bền vững vân vân và vân vân... Thế nên em không thể hiểu nổi tại sao doanh số của Vios cứ vèo vèo.[pagebreak][/pagebreak]

Em có một câu chuyện như sau:

Thằng bạn em, giám đốc công ty, thu nhập khủng, cả hai vợ chồng vừa lấy bằng lái xong, quyết tâm lấy 1 chiếc tầm 1 tỷ. Vợ thì nhất định phải xe nào gầm cao như xe anh Tucson2009 cơ, chồng thì gật gù rồi bắt đầu xem xét: "Hyundai Creta nhỉ? Cũng hay! hay là Honda CRV ta? Đẹp thế! Anh thấy Nissan X-trail cũng very good mà..." Nói chung là các thể loại, rồi bắt thằng em đây ngồi phân tích rã họng ra.

Hôm sau lại "Ford Focus trông dễ thương, Mazda3 nhìn sang ghê"..., thằng em lại phải lái xe đưa vợ chồng nó đi vòng vòng xem xe.

Và cuối cùng, hai vợ chồng nó ôm tiền ra mua Toyota Vios

Thế nên em đã hiểu tại sao doanh số của Vios cứ vèo vèo...
Là vì nó lành, nó bán lại được giá, nó là Tô dzô ta, nó là Wave Alpha trong lũ xe máy...
Bạn mình ơi, bạn cứ đi Wave Alpha suốt đời cho lành nhá...

Buồn ơi là sầu!
Mua xe lần đầu là như vậy bác ơi, hồi xưa chưa có ô tô em cũng coi innova như thần thánh, chạy chưa được 1 năm em tiễn đi ngay!
Bác khỏi shock chi ạ, lần sau mua xe bạn bác sẽ biết mình cần gì. Vì lúc này mới mua bên còn sướng bên v2, chạy vài tháng bắt đầu đặt ra nhiều câu hỏi: Sao xe người ta chạy không nghe tiếng vỏ (lốp), sao xe người ta có cái này, cái kia, sao cái ghế xe người ta ngồi êm quá, xe người ta đề máy chưa sao mình không biết, bình thường đi ngang cái nắp cống đó tưng một phát sao nay đi xe người ta thấy êm quá nhỉ,...v...v...

Hạng B2
30/5/16
359
327
63
Lên đàn thì chê Toyota chứ khi đi mua thì đi vòng vòng thấy mấy hãng khác vắng tanh, qua Toyota thấy người ta đông vui, nhân viên thì toàn chân dài, nói chuyện ngọt như đường phèn, bán thì đắt như cá linh....xe thì chất lượng bây giờ các hãng cũng tương đương nhau, nên quyết định Toyota là hợp lý nhất rồi.

• Like
Reactions: WMS and Daewoo
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Lên đàn thì chê Toyota chứ khi đi mua thì đi vòng vòng thấy mấy hãng khác vắng tanh, qua Toyota thấy người ta đông vui, nhân viên thì toàn chân dài, nói chuyện ngọt như đường phèn, bán thì đắt như cá linh....xe thì chất lượng bây giờ các hãng cũng tương đương nhau, nên quyết định Toyota là hợp lý nhất rồi.
Bạn em làm sales Toyota và phải bỏ nghề rồi bác ạ...
Xưa ngồi văn phòng, khách đến xin số... mua xe phải chờ & mua option (ai ăn ở biết điều nó gắn option tương đối, còn kiểu vào đòi giảm giá chê bài thì nó cho toàn option tàu đểu - không được tàu tốt). Còn mượn tên cả nhà em đăng ký mua xe với hãng (lock deal), nên lâu lâu toy vẫn gọi điện chăm sóc khách vip với em (đứng tên chắc 2-3 con camry rồi)
4-5 Năm gần đây chịu số & áp lực cũng nhiều (do Toy mở thêm nhiều Dealer & các hãng khác cũng mạnh lên) nên nó nghỉ ở nhà bán hàng online & chăm con rồi...
Nên giờ mua xe em nghe option tặng kèm từ Toy là cho em cười nhạt cái :))

Hạng B2
24/6/17
142
293
73
Đọc qua 1 dạo thì thấy đa phần vẫn rất "yêu mến" Toyota. Lý do chọn 1 con xe 1 thương hiệu thì nhiều lắm mỗi người mỗi tính, mỗi người mỗi suy nghĩ mà. Bởi vậy nên mới có hãng này hãng kia chứ k cứ Toyota làm tới còn mấy anh Honda, Kia, Mazda, Huyndai,... tồn tại vì lý do gì.

Thiết nghĩ khi đã có thẻ nghĩ tới chuyện mua ô tô riêng, dù là mua để làm gì thì cũng chả ai dại mà phang con xe cái rầm lấy về chạy. Họ phải suy đi tính lại, chọn tới chọn lui. Và khi đã chọn thì chắc chắn có lý do chứ k phải nghe xúi xúi là mua đâu. Người thì vì thích ngoại hình, người mê nội thất, người thích giữ giá đồ,...

Túm lại là Vios vẫn rất là thần thánh, sau một loạt giảm giá gần đây thì càng thần thánh hơn nữa ^^

PS: Em hok có xe Toy nha :p

Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48
Bác chủ nói bạn lương khủng , kinh tế khá giả .....sao không chọn Altis mà chọn Vios ? thấy chưa khớp logic .

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Mua xe lần đầu là như vậy bác ơi, hồi xưa chưa có ô tô em cũng coi innova như thần thánh, chạy chưa được 1 năm em tiễn đi ngay!
Bác khỏi shock chi ạ, lần sau mua xe bạn bác sẽ biết mình cần gì. Vì lúc này mới mua bên còn sướng bên v2, chạy vài tháng bắt đầu đặt ra nhiều câu hỏi: Sao xe người ta chạy không nghe tiếng vỏ (lốp), sao xe người ta có cái này, cái kia, sao cái ghế xe người ta ngồi êm quá, xe người ta đề máy chưa sao mình không biết, bình thường đi ngang cái nắp cống đó tưng một phát sao nay đi xe người ta thấy êm quá nhỉ,...v...v...
Bác so sánh em Vios với Phantom làm chi cho tội nghiệp em nó bác ơi.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng C
28/2/12
555
788
93
Em thì lấy làm lạ là bạn của Bác chủ là người có thu nhập khủng mà chịu đi chiếc xe cà tàng Vios, người chết rồi có mang theo tiền được đâu?! Tiếc thay ! Tiếc thay! Hì..hì.. Bạn của Bác là nhân tài, hẳn là người có ích cho xh, nhưng lại xem nhẹ tính mạng của mình & người thân.. ( em xin lỗi các Bác nào đang sở hữu xe Vios nhé..em ko có ý xem thường, nếu yêu thích xe Toy thì làm con Luxus, thu nhập khủng mà lo gì?!)..em chỉ thật lòng thắc mắc vậy thôi..

Ở xứ sở hình chữ S xinh đẹp này:
Nếu đi Vios, là xem nhẹ tính mạng của mình và gia đình.
Thì, tất cả những người đi 2b không đáng sống!