Hạng B2
9/1/15
446
1.978
93
44
Hôm nọ thấy một bác viết bài xúc két đúng kỹ thuật. Em đem xe vào làm. thấy họ nói 1 đằng làm một nẻo. Xúc xong lấy nước giếng đổ vào luôn. Rút kinh nghiệm Em tự làm cho chắc.

Bữa nào bác làm nữa cho em ké, em chưa có máy bơm nước :)

• Like
Reactions: thevinh78
Hạng D
19/10/09
4.733
14.282
113
Tel : 0949999684 .
e xin phép cải tử hoàn sinh cho cái thớt nầy.
xin hỏi các bác, có biết gara nào súc két đúng kỹ thuật không. thường e thấy họ làm tắt, làm cho nhanh,làm cho qua, không đúng kỹ thuật. thợ thì đầy đường, gara thì đầy phố. nhưng biết kt và làm đúng kt thì khá hiếm. mà e lại thích sưu tầm mấy gara như thế, để giới thiệu cho ae bạn bè. đương nhiên e là người đầu tiên rồi keke...
Mua thì mua xe mới mà tối ngày toàn đòi súc két nước này nọ .Xe dùng nước xịn thì thời gian két và hệ thống vẫn sạch nên chỉ cần thay thôi.
Quy trình thay nước quan trọng là làm sao xã càng nhiều càng tốt và châm xã gió đủ ? Hầu như chỉ quan niệm xã két với bình phụ thôi mà quên trong block máy cũng còn .Tốn nhiều thời gian và công phu chứ không đơn giản .

Tập Lái
27/5/10
23
9
3
Em nghĩ chỉ có trường hợp bình phụ hoặc nước làm mát có váng,cặn bẩn thì mới cần phải xúc rửa.còn đâu xe mới chạy vài năm vài vạn thì vẫn sạch nguyên,chỉ cần xả hết xong châm đủ là ok.xúc rửa vô tình lại tạo kết tủa ý

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
:3dgian2::3dkhoc:
Mua thì mua xe mới mà tối ngày toàn đòi súc két nước này nọ .Xe dùng nước xịn thì thời gian két và hệ thống vẫn sạch nên chỉ cần thay thôi.
Quy trình thay nước quan trọng là làm sao xã càng nhiều càng tốt và châm xã gió đủ ? Hầu như chỉ quan niệm xã két với bình phụ thôi mà quên trong block máy cũng còn .Tốn nhiều thời gian và công phu chứ không đơn giản .
Tự nhiên chửi người ta luôn. Hic, hỏi dùm ông chú hàng xóm thôi mà cũng bị chửi luôn. Ác....

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Hôm qua mới thay nước làm mát, xả nước củ ra sao thấy sạch trơn, xe em Grandis 2005. Thấy nước trước sạch quá, nên chỉ xả sạch và dùng khí nén thổi nén ra, sau đó đổ nước mới vào thôi.
Còn lúc còn xe Accord 1992 em, em dùng nó 4 năm, em thay nướ làm máy 2 lần trong 4 năm, mà lần nào thay ra thấy nó cũng dơ có cặn màu vàng.

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Tập Lái
27/5/10
23
9
3
Xe em 2011 hôm rồi cũng tháo ra thấy trong vắt nên chỉ châm lại đầy thôi chứ không xúc rửa

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Hôm qua mới thay nước làm mát, xả nước củ ra sao thấy sạch trơn, xe em Grandis 2005. Thấy nước trước sạch quá, nên chỉ xả sạch và dùng khí nén thổi nén ra, sau đó đổ nước mới vào thôi.
Còn lúc còn xe Accord 1992 em, em dùng nó 4 năm, em thay nướ làm máy 2 lần trong 4 năm, mà lần nào thay ra thấy nó cũng dơ có cặn màu vàng.
Bạn dùng khí nén thổi ra chưa chắc đã là hay vì nước giải nhiệt luôn còn sót trong block máy và nhất là heater core ( máy sưởi )