Tập Lái
10/7/15
2
272
48
Đừng nói Nô ứng AGC 2000 tỏi mà không cầm cái bảo lãnh ngân hàng trong tay? trừ phi chuyền từ tay phải qua tay trái :)
Thiệt hại nhiều nhất vụ này là nhà thầu nhỏ lẻ thôi, AGC mang danh sâu sau sân trước nên dễ bị nó ép tiến độ và lịch thanh toán, giờ ôm quả đắng ... cách làm đánh vào thương hiệu chung cư của Nô cũng là hạ sách để kéo nó vào chứ giờ này ai mong chờ AGC trả nữa?
Dự án đầu tư mất 2000 tỷ chứ làm gì anh No có 2000 tỷ đưa trước, tiền khủng đó làm gì có mà đưa. Thằng nào chẳng làm đến đâu giao tiền đến đó, giao ít hay giao chậm thì xây chậm. AGC toàn đồn sân sau sân trước, chắc HB hay Cotec cũng sân giữa của No.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Mối quan hệ AGC-NVL là thế nào? Nếu là nhà thầu thì có gì phải lo lắng cccm?
Vấn đề căng băng rôn để báo chí vào cuộc ép chủ đầu tư ra tay giải quyết vì ảnh hưởng tiến độ, uy tín chủ đầu tư. Lúc này chủ đầu tư sẽ dùng phần khối lượng nhà thầu đã làm nhưng chưa thanh toán trả 1 phần cho chủ nợ vì thực chất nhà thầu ký với nhà cung cấp ko phải chủ đầu tư. Lo lắng thứ 2 là dự án này sắp xong nó bỏ ngang ko làm khó kiếm đc nhà thầu nào làm tiếp vì ko ai muốn đi hốt rác, mà để đảm bảo uy tín phải kiếm nhà thầu uy tín làm mà thằng uy tín chả mún đi hốt mà nếu làm thì chém đẹp, thí dụ 1 m2 gạch ốp binh thuong nếu làm từ đầu tính 100k giờ tao làm 150k chịu ko? Mày muốn tao làm vì tao uy tín nhà đầu tư sẽ an tâm nên tao chém đẹp

Hạng B2
9/5/15
182
2.348
133
Sun avenue ngon lành lại rồi hả các bác, thấy bạn em mới nhận nhà rồi, giá giờ rẻ hơn xung quanh kha khá.
Pháp lý nó ổn ko ta, có ra giấy được ko?

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Sun avenue ngon lành lại rồi hả các bác, thấy bạn em mới nhận nhà rồi, giá giờ rẻ hơn xung quanh kha khá.
Đào mộ àh, giờ nhận nhà ầm ầm, có HDMB, gia trên dứoi 42. Quá ngon trong phạm vi khu vực. Giá hợp lý mua để ở, đầu tư thì hên xui, đi hết 2/3 cuộc đời rồi, đầu tư giờ nay ăn giỏi lắm 20% nữa là hết!

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
hiện ệngiờ tạm thời gọi là ổn, còn sau này ra sổ được giống các dự án khác của Nô hay ko thì chưa biết =))

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
hiện ệngiờ tạm thời gọi là ổn, còn sau này ra sổ được giống các dự án khác của Nô hay ko thì chưa biết =))
Nhiều bác mua căn hộ lo vụ sổ nhỉ, nhà em ko thế chấp gì cả, nên cũng chẳng lo, căn hộ mình xài, ko sổ mình vẫn xài, chẳng ai đuổi mình dc. Miễn có HDMB là giao dịch dc, còn thế chấp thì 1 số bank vẫn chấp nhận HDMB của Nova. Chẳng phải lo, các bác chắc chưa trãi qua cảm giác mua đất Q2 mà chỉ có HDMB cả 10 năm trời mới có sổ :)))) . Để đầu óc lo cái khác, cũng chỉ là căn nhà thôi. :)))) sổ hay ko nó chỉ tác động thêm 10% vào giá. Còn về vấn đề pháp lý , căn hộ đã giao nhà rồi, đưa vào sử dụng thương mại rồi, có HDMB rồi thì ko phải lo!

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Nhiều bác mua căn hộ lo vụ sổ nhỉ, nhà em ko thế chấp gì cả, nên cũng chẳng lo, căn hộ mình xài, ko sổ mình vẫn xài, chẳng ai đuổi mình dc. Miễn có HDMB là giao dịch dc, còn thế chấp thì 1 số bank vẫn chấp nhận HDMB của Nova. Chẳng phải lo, các bác chắc chưa trãi qua cảm giác mua đất Q2 mà chỉ có HDMB cả 10 năm trời mới có sổ :)))) . Để đầu óc lo cái khác, cũng chỉ là căn nhà thôi. :)))) sổ hay ko nó chỉ tác động thêm 10% vào giá. Còn về vấn đề pháp lý , căn hộ đã giao nhà rồi, đưa vào sử dụng thương mại rồi, có HDMB rồi thì ko phải lo!
ít nhất 60% dân mua đất q2 hay q9 ôm cái HDMB đã 15-18 năm nay làm gì đã có sổ đỏ riêng (nếu chưa xây). 10 năm chờ của bác đã là gì đâu hihi
Còn Chung cư ko có sổ đỏ thì giá đương nhiên chỉ bằng 65 đến 70% CC tương đương mà đã cầm sổ (1 căn 5 tỏi bác thiệt bao nhiêu?).

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
ít nhất 60% dân mua đất q2 hay q9 ôm cái HDMB đã 15-18 năm nay làm gì đã có sổ đỏ riêng (nếu chưa xây). 10 năm chờ của bác đã là gì đâu hihi
Còn Chung cư ko có sổ đỏ thì giá đương nhiên chỉ bằng 65 đến 70% CC tương đương mà đã cầm sổ (1 căn 5 tỏi bác thiệt bao nhiêu?).
ở đâu ra giá căn ko sổ = 65-70% giá đã cầm sổ bác :))) Ở đâu bác có số liệu đó :)))) Sau khi có sổ giá tăng tầm 10% hoặc có chỗ còn ko tăng. Nói như bác có sổ cái tăng 30% àh hahaha

• Like
Reactions: thuto1