Hạng B2
8/10/11
345
216
43
Tp.HCM
Năm sau xe 1.0 trở xuống giảm thuế, liệu giá xe lăn bánh có giảm không các bác?

Hạng B2
3/6/15
155
220
63
48
Năm sau xe 1.0 trở xuống giảm thuế, liệu giá xe lăn bánh có giảm không các bác?
Chỉ sợ giảm cái này ông nhà nước tăng cái khác thì huề, bác biết ở vn thì giảm thì chậm mà tăng thì nhanh nên bác cứ gom lúa đi cho đủ đừng mơ giá xe giảm thì không bị thất vọng đâu, chỉ ngày trước ngày sau là các ông ấy sẽ đẻ ra 1 loại thuế hay phí gì đấy cho bác bù vào cái phần giảm thôi.... hì hì:3danbanh:

• Like
Reactions: hddt
Hạng B2
8/10/11
345
216
43
Tp.HCM
Chỉ sợ giảm cái này ông nhà nước tăng cái khác thì huề, bác biết ở vn thì giảm thì chậm mà tăng thì nhanh nên bác cứ gom lúa đi cho đủ đừng mơ giá xe giảm thì không bị thất vọng đâu, chỉ ngày trước ngày sau là các ông ấy sẽ đẻ ra 1 loại thuế hay phí gì đấy cho bác bù vào cái phần giảm thôi.... hì hì:3danbanh:

Chỉ là phương tiện đi lại đảm bảo an toàn thôi mà vẫn là giấc mơ của hàng triệu con người. Ôi Việt Nam...

• Like
Reactions: pxtanh
Hạng B1
24/8/15
54
24
8
29
Suzuki thương hiêu xe hơi tôm tép mà đòi canh tranh với Ford à
cái thằng Suzuki cái xe máy nó còn lo chưa xong mà bày đặt làm xe hơi :))
Dear bác califonian
Chả biết bác ntn mà gọi suzuki tôm tép, các bác ford ntn mà không cạnh tranh được hở bác, ford có cái tốt và dở của ford, suzuki có cái hay và dở của suzuki, ai thích gì thì mua đó, bác có vẻ sùng bái ford nhỉ nhưng chắc gì ai cũng đồng ý là suzuki cũng tôm tép giống bác, chúng ta nên comment một cách khách quan và không nên pr cho một thương hiệu nào quá . Một chút góp ý với bác có gì bác bỏ lỗi cho em.
Suzuki thực ra mà nói nó còn nhỏ hơn cả tôm tép bác ạ, chắc phải dùng từ hãng xe ruồi muỗi nó mới xứng :D mình nghĩ chi nhánh sản xuất xe hơi của Suzuki nó còn nhỏ bé hơn rất nhiều so với Mazda, mà Mazda thì lại quá ư là nhỏ bé so với Ford (Ford là trong tứ trụ xe Mỹ), thế nên nói đúng ra thì Suzuki chả là cái đinh gì mà đòi cạnh tranh với Ford cả (Mazda còn chưa có cửa). Thế nên theo mình thấy bác Tạch nói chả sai chỗ nào, và 1 điều nữa là mụ Tạch cuồng Toy chứ không cuồng Ford :D đôi lời cùng bác.

Hạng B2
3/6/15
155
220
63
48

Suzuki thực ra mà nói nó còn nhỏ hơn cả tôm tép bác ạ, chắc phải dùng từ hãng xe ruồi muỗi nó mới xứng :D mình nghĩ chi nhánh sản xuất xe hơi của Suzuki nó còn nhỏ bé hơn rất nhiều so với Mazda, mà Mazda thì lại quá ư là nhỏ bé so với Ford (Ford là trong tứ trụ xe Mỹ), thế nên nói đúng ra thì Suzuki chả là cái đinh gì mà đòi cạnh tranh với Ford cả (Mazda còn chưa có cửa). Thế nên theo mình thấy bác Tạch nói chả sai chỗ nào, và 1 điều nữa là mụ Tạch cuồng Toy chứ không cuồng Ford :D đôi lời cùng bác.
Em thì chả biết cái bác Tạch cuồng ai bác ạ, cám ơn bác rất nhiều vì reply của bác. Thực ra em chỉ bình luận về cái xe hơi theo tiêu chuẩn nó đáp ứng cho người tiêu dùng tại VN chứ em không quan tâm lắm đến cái ông nhà xe, xe nào tốt, rẻ và đáp ứng được cho người tiêu dùng tại VN thì sẽ có sức cạnh tranh trong thị trường VN - em nghĩ thế thôi bác ạ. Cũng có thể mảng SX xe Su nó nhỏ bé hơn các ông lớn khác nhưng em chả đánh giá chất lượng xe nó qua điều đó, cứ nhìn sản phẩm, chất lượng, độ bền, chi phí sửa chữa, bảo trì mà đánh giá vì em đang đứng trên góc độ người tiêu dùng, còn so sánh tiềm lực nhà sản xuất thì em không dám bình luận các bác ạ - đó là chút thiển nghĩ của em mà thôi... hì hì có gì sai các bác đừng ném đá em nhá ....:3dcuoi:

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Dear bác califonian
Chả biết bác ntn mà gọi suzuki tôm tép, các bác ford ntn mà không cạnh tranh được hở bác, ford có cái tốt và dở của ford, suzuki có cái hay và dở của suzuki, ai thích gì thì mua đó, bác có vẻ sùng bái ford nhỉ nhưng chắc gì ai cũng đồng ý là suzuki cũng tôm tép giống bác, chúng ta nên comment một cách khách quan và không nên pr cho một thương hiệu nào quá . Một chút góp ý với bác có gì bác bỏ lỗi cho em.
Xem đi để biết là tôi không có phéc lác
http://www.nytimes.com/2012/11/07/b...cy-and-will-stop-selling-cars-in-us.html?_r=0
Đến 1 thi trường như thi trường Mỹ không mấy quá khó tính với xe Nhật, thậm chí còn rất chuộng các nhãn hiệu xe Nhật như Toyota/Honda/Nissan/Subaru chưa kể các brand xe sang mà Suzuki chả xơ múi được gì, không goi tôm tép thi goi là gì ? Giun dế à

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA

Lúc thì kêu bác, khi thì kêu mụ là sao vậy hợ hợ hợ ?

Hạng B1
12/1/15
61
37
18
Xem đi để biết là tôi không có phéc lác
http://www.nytimes.com/2012/11/07/b...cy-and-will-stop-selling-cars-in-us.html?_r=0
Đến 1 thi trường như thi trường Mỹ không mấy quá khó tính với xe Nhật, thậm chí còn rất chuộng các nhãn hiệu xe Nhật như Toyota/Honda/Nissan/Subaru chưa kể các brand xe sang mà Suzuki chả xơ múi được gì, không goi tôm tép thi goi là gì ? Giun dế à
Thằng Su nó chỉ làm xe nhỏ mà bọn US thì ngoài đám SV thì chẳng ai muốn đi xe nhỏ vả lại cái thiết kế của Su là thực dụng y như những cái hộp trên đường nên bọn US nó không khoái lắm, ở JP thì nó cần sự tiện dụng nên nó bán được đầy chủ yếu là xe tải nhỏ và mấy chiếc Kei-car, thằng Su nó tuyên bố rõ ràng là US không cần nó và nó cũng không cần US nên nó bỏ thị trường đó thôi.

Hạng C
15/7/15
654
994
93
Suzuki ở Mỹ tôi chả thấy được mấy con xe mới chạy ngoài đường cả.Còn ít hơn cả Mitsubishi nữa
Em mới học ở Nga về. Bên Nga và bên Đông Âu Suzuki đầy đường, giống Toy bên mình vậy đó bác. Em thấy đúng như bác @duytungaloy nói.