Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Suzuki ở Mỹ tôi chả thấy được mấy con xe mới chạy ngoài đường cả.Còn ít hơn cả Mitsubishi nữa
Xin lỗi bác, em đã từng ở Mỹ mấy năm và cũng đang chạy một con xe Su nên cho phép em thất lễ với bác câu này. Dân Mỹ nhiều khi nó cũng đếch biết thế giới bên ngoài là gì ngoài cái nước Mỹ nó ra, em nghĩ bác cũng thuộc thể loại này.

Hạng B2
3/6/15
155
220
63
48
Xin lỗi bác, em đã từng ở Mỹ mấy năm và cũng đang chạy một con xe Su nên cho phép em thất lễ với bác câu này. Dân Mỹ nhiều khi nó cũng đếch biết thế giới bên ngoài là gì ngoài cái nước Mỹ nó ra, em nghĩ bác cũng thuộc thể loại này.
Thấy các bác chém gió với nhau dân guộng như em thấy buồn cười quá.... hihihi:3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:

Hạng C
22/12/14
558
832
93
mình nghĩ chi nhánh sản xuất xe hơi của Suzuki nó còn nhỏ bé hơn rất nhiều so với Mazda, mà Mazda thì lại quá ư là nhỏ bé so với Ford (Ford là trong tứ trụ xe Mỹ), thế nên nói đúng ra thì Suzuki chả là cái đinh gì mà đòi cạnh tranh với Ford cả (Mazda còn chưa có cửa).

Bác nhầm rồi bác ạ, Mazda nhỏ hơn Suzuki mới đúng vì Suzuki là nhà sx ô tô lớn thứ 4 Nhật bản, chỉ sau Toy, Honda, Nissan thôi, hơn cả Mazda, Mitsu bác ạ.

Suzuki thương hiêu xe hơi tôm tép mà đòi canh tranh với Ford à

Em đồng ý với bác là Suzuki đã rút khỏi thị trường Mỹ, nhưng ở nhiều thị trường khác Suzuki vẫn vượt mặt Ford về doanh số. Về mặt xe 4x4 thì Suzuki có hơn 40 năm kinh nghiệm đó bác ạ.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Em đồng ý với bác là Suzuki đã rút khỏi thị trường Mỹ, nhưng ở nhiều thị trường khác Suzuki vẫn vượt mặt Ford về doanh số. Về mặt xe 4x4 thì Suzuki có hơn 40 năm kinh nghiệm đó bác ạ.
Vậy thi trường vn trước nay thì thi phần xe Suzuki chiếm được bao nhiêu so với Ford, xách dép cho Ford nhá.Xách dép cho xe Hàn quốc luôn ấy
http://focus2move.com/vietnam-car-market-statistics-bestselling-brands-and-models-ranking/
Đừng mong là chỉ 1 mẫu xe là có thể đảo ngược tình thế.Nếu là tôi chọn giữa Ford và Suzuki thì tôi chọn Ford

Hạng B2
3/1/09
285
1.154
93
Ford đâu ko biết chứ Ford lắp tại VN thì ko nên lựa chọn nếu so vs Suzuki nhập khẩu.

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Câu hỏi đặt ra là bạn có nên mua xe vào thời điểm này?
Các cụ ném đá giúp em để có tổng hợp các ý kiến, từ đó có kết luận cụ thể :3dgoidien::3dgoidien::3dgoidien::3dgoidien::3dgoidien::3dgoidien:
Chọn tháng cô hồn mua, sales săn sóc tận răng! :3dcuoi:

Không ngờ có fan Ford lại manh động dzữ vậy..năm 2008 chính phủ Mỹ mà không ra tay cứu kịp thời thì Ford đã phá sản từ lâu rồi...http://www.thesaigontimes.vn/Home/thegioi/hoso/12621/
Thuyền to thì sóng lớn...em thích Ford ở chỗ họ đặt an toán lên hàng đầu trong thiết kế ..nay lại bắt kịp xu hướng trang bị công nghệ của Hàn + chính sách hậu mãi đã thay đổi ờ VN ..dự là vài năm nữa doanh số sẽ rất tốt...Suzuki rất mạnh ở xe động cơ nhỏ và thực dụng ..giá cả vừa tầm và trang bị không thừa không thiếu..nội thất rông trong một cái xe nhỏ ..nhỏ nhưng lái lại rất sport ...điển hình là Swift..đó là cái hay của hãng.. nó lại không hợp với Mỹ...nhưng ở Đông Âu và Nga, Nhật, Ấn Độ (Maruti Suzuki ) là chuyện khác nhé..

• Like
Reactions: MeSubaruMuaXeCo
Hạng C
22/12/14
558
832
93
Suzuki rất mạnh ở xe động cơ nhỏ và thực dụng ..giá cả vừa tầm và trang bị không thừa không thiếu..nội thất rông trong một cái xe nhỏ ..nhỏ nhưng lái lại rất sport ...điển hình là Swift..đó là cái hay của hãng.. nó lại không hợp với Mỹ...nhưng ở Đông Âu và Nga, Nhật, Ấn Độ (Maruti Suzuki ) là chuyện khác nhé..

Có 1 cụ vừa khoe con Balero độc nhất ở VN đã chạy mấy chục năm rồi này https://www.facebook.com/groups/otofun/permalink/969840366437930/

• Like
Reactions: maxes