Hạng B2
27/11/14
307
322
63
32
Suzuki Ciaz-đối thủ nặng ký của Toyota Vios và Honda City
các bác cứ nhìn cái biểu đồ này rồi tưởng tượng bình thường mình dùng hết bao nhiêu công suất máy :) (bên trái momen xoắn, bên phải công suất 1kw=1.341hp, ở dưới là vòng tua máy) Chẳng qua là chúng ta đều thích cảm giác vọt và nhấp ga dính lưng ghế nên mới khoái máy bự :D

• Like
Reactions: laoshi and tonybom
Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Nhiều bác chê dung tích động cơ bé, công suất yếu, chả biết là các bác có lái xe ô tô hàng ngày ko hay các bác chỉ chạy xe V6 V8 có tăng áp o_O. Xe nhỏ để di chuyển trong thành phố cho linh hoạt, tiết kiệm nhiên liệu. Tốc độ thì cũng chỉ max 40km/h trong thành phố và khả năng tăng tốc trong khoảng này cũng lẹ chả kém gì các xe phổ thông khác :cool:. Các bác mua xe có mấy khi mà đi đường trường mà cứ lo nó yếu, đi xe thì phải an toàn là trên hết :D. Đường xá ở VN thì thuộc loại tệ, ý thức giao thông của người dân thì thuộc loại kém. Các bác cứ đòi phóng cho cố để làm gì, gặp ổ gà ổ voi hay người đi ko cẩn thận bất thình lình thì xử lí sao cho kịp? :mad:
Ngày nay vẫn đầy người chở cả mấy tạ hàng hóa hay chở 1 lúc 3,4 mạng trên 1 con xe máy, ra đường vẫn lao ầm ầm được mà các bác lo xe này yếu!!! ;)
p/s: Xe thiết kế có vẻ vay mượn hơi nhiều chi tiết từ các hãng khác, nhưng nhìn chung thấy ổn, em xem mấy video review em này bên Ấn Độ thấy cũng được đánh giá cao, thua City 1 xíu. Nếu về VN để xem option và giá bán ra sao. Thêm sản phẩm tăng sức cạnh tranh cho người tiêu dùng được nhờ :)
Suzuki có sở trường là sản xuất xe nhỏ đi trong nội thành, em nghĩ chiếc này cũng sẽ phát huy được sở trường của hãng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Bác cứ thử chở đủ tải rồi đạp xem máy 1.2 nó khác gì với 1.5 nhé ...em đi MN 1.1 những 3 năm rùi, mỗi khi đề pa hay vượt xe đều phải áp dụng chiêu dìu ga nhẹ nhàng chứ không phải đạp cái ào như con City 1.5 CVT đâu ạ. he he...
Riêng em nghĩ sedan nặng trên 1 tấn chưa tải thì máy phải trên 1.5 hp chạy mới khoẻ. Con Morning nặng dưới 1 tấn mà đã 1.25 hp rùi
Máy và hộp số KIA không có cửa so với Suzuki đâu bác. Hộp số 4 cấp của Swift đáp ứng ngon hơn nhiều.

Hạng B2
28/9/08
248
3.130
93
Con swift đi đèo ngon lành, Liên Khương em đạp thấy đồng hồ đo 130km/h, cao tốc 120km/h nhẹ như không, đi đoàn thì toàn dẫn đầu hehe. Với đường sá Vn thì dung tích vậy là đủ. Mỗi tội xe to thì đi nó đỡ mệt hơn do cách âm và độ đầm chắc thôi.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
1.25l thì khó cạnh tranh với Vios, City, Sunny. Cạnh tranh với con buổi sớm, i10 thì được :D
1.25 thì sao? Xe dung tích cao làm gì? Chỉ tổ hao xăng thôi. Chủ yếu cần moment xoắn cực đại ở dãy vòng tua thấp là ok, hehe. Miễn sao khung xe và các trang thiết bị an toàn tốt, xe rẻ, tiết kiệm nhiên liệu là ok thôi, các loại logo quả đất chữ H thì không cần thiết cho lắm

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
kiểu này Sunny lại có thêm thêm đối thủ, phân khuc sedan hạng B này đất chật người đông, tàn sát lẫn nhau ghê quá

Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
1.25 thì sao? Xe dung tích cao làm gì? Chỉ tổ hao xăng thôi. Chủ yếu cần moment xoắn cực đại ở dãy vòng tua thấp là ok, hehe. Miễn sao khung xe và các trang thiết bị an toàn tốt, xe rẻ, tiết kiệm nhiên liệu là ok thôi, các loại logo quả đất chữ H thì không cần thiết cho lắm
Hết sức chủ quan

• Like
Reactions: blackmoont64
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Hết sức chủ quan
em chủ quan nhue thế nào vậy bác? Đa số đường xá vn chỉ cho phép chạy max 100km/h thôi. Như vậy cần công suất cao làm gì? Ở tốc độ đó vẫn chưa sử dụng hết công suất máy mà?

• Like
Reactions: Alipaba
Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
em chủ quan nhue thế nào vậy bác? Đa số đường xá vn chỉ cho phép chạy max 100km/h thôi. Như vậy cần công suất cao làm gì? Ở tốc độ đó vẫn chưa sử dụng hết công suất máy mà?
Chưa nói đi ra quốc lộ, cao tốc chỉ đi lanh quanh trong phố cũng mệt rồi, chưa chắc đã lợi xăng nhất khi đường đông. Cái xác thì như vios, sunny mà cái máy như buổi sớm bác nghĩ nó ngon à? Chiếc này xuất xứ từ thị trường Ấn bác nghĩ động cơ, hộp số nó có ngon như hoặc hơn con Mirage của Mit? Bác @truong195 sẽ vô phân tích tiếp cho bác :D

• Like
Reactions: Alipaba