Hạng B1
2/9/14
69
10
8
38
Suzuki Ertiga đang giảm 90 triệu, có nên mua không các bác?
Chào các anh em OS đã có và đang tìm mua xe,
Nhà em có một chiếc 4 bánh cũ để làm phương tiện di chuyển, vừa đi làm, vừa chở con gái đến trường hàng ngày, cũng như đón ông bà đi vi vu đổi gió vào cuối tuần. Hơn nữa, cuối năm nay, nhà em sẽ có thêm 1 hoàng tử nhỏ (kế hoạch 5 năm đủ nếp đủ tẻ đã hoàn thành các anh em ợ). Nên em đang định đổi sang 1 chiếc 5 hoặc 7 chỗ đời mới để đủ chỗ cho cả nhà ngồi thoải mái.

Nghía qua nhiều loại xe từ mấy tuần nay rồi, hơi bị thích chiếc Ertiga vì thấy đáp ứng đủ nhu cầu: thiết kế rộng rãi, đầy đủ tiện nghi lại nhập khẩu nguyên chiếc từ Indo. Tính vợ em thì luôn chu đáo, đứa đầu tiên vợ em lúc nào cũng chuẩn bị sữa tã, đồ ăn thức uống cho đến quần áo dự phòng đầy đủ cho con, nên thấy chiếc này có hàng sau gập lại được thì siêu tiện, chất cả cái xe nôi vẫn vừa. Hôm qua thấy ông bạn báo là Suzuki đang khuyến mãi 90 triệu, từ 639 chỉ còn 549 triệu là em chuẩn bị ra showroom Su lái thử rồi.
Đó, tóm lại là em đang nhắm chiếc này, các anh em rành về Ertiga này hoặc có sở hữu rồi thì tư vấn giúp em. Cảm ơn anh em OS!

• Like
Reactions: pxtanh
Tập Lái
15/11/14
26
4
3
33
Đối với cá nhân em thì với các xe phân khúc MPV chỉ xét trên tiêu chí không gian sử dụng bên trong và độ tiết kiệm nhiên liệu khi đi đủ tải. Con Ertiga này lái thử thì hàng ghế sau ngồi 2 người lớn + 1 em bé rất thoải mái, xếp hàng ghế sau được khoang hành lý rất rộng. Về phần tiêu hao xăng cộ cần phải kiểm định thực tế mới dám nói chuyện với các bác.

Hạng B1
15/8/14
58
13
8
34
Cứ đến showroom xem xe rồi lái thử sẽ có cái nhìn tổng quát bác ơi, em nhìn xe dáng cũng hiện đại nên khoảng 30 tuổi và gia đình có con 2 con nhỏ chiến được, động cơ 1.4 theo em nó thuộc dạng không thừa không thiếu, nếu nhu cầu đi nội ô hằng ngày chắc chắn không phải lo.

Hạng B1
2/9/14
69
10
8
38
Đối với cá nhân em thì với các xe phân khúc MPV chỉ xét trên tiêu chí không gian sử dụng bên trong và độ tiết kiệm nhiên liệu khi đi đủ tải. Con Ertiga này lái thử thì hàng ghế sau ngồi 2 người lớn + 1 em bé rất thoải mái, xếp hàng ghế sau được khoang hành lý rất rộng. Về phần tiêu hao xăng cộ cần phải kiểm định thực tế mới dám nói chuyện với các bác.

Ertiga là Mpv hả bác, em cứ tưởng Cuv đó giờ. Về vấn đề sử dụng chung bộ khung với con swift thì phải chấp nhận độ rộng rãi khi đi 5 người là ổn nhưng khi đi đủ 7 phải hạn chế tí chứ ko rộng như mấy con xe đắt tiền được. Thật ra đi gia đình em cũng không quá quan trọng việc nhiên liệu bác ơi.

Tập Lái
14/11/14
28
10
3
34
Bác chủ yên tâm về việc bảo trì bảo dưỡng nhé, các xe Nhật luôn khỏe hơn các xe khác trong vấn đề này. Bác cứ lưu ý theo bảo dưỡng định kỳ và chịu khó để tâm đến các thay đổi bất thường trên xe để kịp thời mang đến trung tâm kiểm tra. Như thế đảm bảo ăn chắc mặc bền. Giờ thi lái thử với check giá lăn bánh coi ngon không ?

Hạng B2
1/2/16
161
189
43
Về giá cả và chổ ngồi thì ok, còn lại bên trong nội thất không có gì hết nha bác.
Nên xét về ngân sách và chổ ngồi thì hốt em này thôi vì không có em 7 chổ nào giá này cả.
Còn nếu so sánh về nội thất thì em này không có cửa với các em khác trong cùng phân khúc đâu.

Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
Con này em xem rồi, nói chung sẽ phù hợp cho những người rất thực dụng, ăn chắc mặc bền và không quan trọng hình thức. Gia cảnh nhà bác thì em thấy phù hợp đó nếu bác thấy thích nội thất. Riêng em thì em không cảm được cái đẹp phần nội thất. Nếu là em em sẽ ráng tí mua Rondo xe lướt hay hơn con này.

• Like
Reactions: rongcon2305
Hạng B2
10/8/06
244
57
28
33
google.com.vn
Thêm 1 vấn đề lưu ý: nếu bác mua & sử dụng trên 5 năm, thì cân nhắc vụ phụ tùng. Vì trước đây em chạy vitara, cũng oải chè đậu với hãng. Nhưng cũng đã lâu nên không rõ thời gian này hãng có improve miếng nào không