Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Thế này anh nam nhé :
- hạng nhất rush, xpander, avanza.
- hạng nhì orlando, rondo.
- ertiga của bạn
1. Ertiga không phải của em, em thấy đẹp thì khen đẹp thôi.
2. Bạn nhìn lại 1 lần nữa hình ảnh của các xe trên rồi hãy phán lại lần nữa.
3. Nếu bạn vẫn kiên quyết nói như vậy thì nó sẽ là như vậy, đẹp xấu do mắt người thôi mà bạn, nhưng em tin đa số người xe khó mà chấp nhận Avanza và orlando đẹp. Có chăng họ còn phân vân Expander, Rush, Rondo. Đối với em thì 3 em này vẫn xấu hơn Ertiga mới.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Rondo thì đẹp và trang bị ổn nhất rồi. Nhưng bị cái nhược điểm cố hữu của xe Hàn, kích thước bên ngoài thì to nhưng nội thất lại chật chội. Kia Rondo mà làm được hàng ghế thứ 3 rộng bằng 80-90% Xpander hay Innova thì Xpander đã không có cửa mà cháy hàng, Innova cũng không có cơ hội đi vào phân khúc xe gia đình (mà chỉ đúng nghĩa là xe dịch vụ).
1 phần gầm thấp nữa bác ơi, 2 con Rush & Xpander đúng xu thế khách hàng chuộng gầm cao thay vì sedan trong tầm giá, khi đã chọn 5+2 thì họ cũng đã xác định k quá đòi hỏi hàng ghế cuối rồi. Chứ Hàn hay Nhật gì bây giờ, khi con CUV 5+2 như SantaFe cũng cả đống người chạy khi nó đúng nhu cầu.

Hạng B2
25/11/13
219
148
43
Ertiga mới có ngoại thất quá bắt mắt, phần nội thất hơi chán tí- nếu mua thì phải trang trí lại nội thất cũng kha khá, bọc lại ghế da, thay đầu có kết nối Apple carplay, android Auto, cỡ 15tr là nội thất đẹp liền. Nếu bán khoảng giá cỡ 600tr cho số sàn là quá đẹp.
số sàn mà giá đó thì chắc sẽ chết với xp bác ạ, xp mới có 550tr thôi, thương hiệu lại mạnh hơn nữa

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
VD như giá SU Ertiga mà tầm 500-550 quay đầu không biết mấy anh có lấy ra so với Innova nữa ko nhỉ :))))

Hạng D
22/1/19
4.060
6.697
113
1 phần gầm thấp nữa bác ơi, 2 con Rush & Xpander đúng xu thế khách hàng chuộng gầm cao thay vì sedan trong tầm giá, khi đã chọn 5+2 thì họ cũng đã xác định k quá đòi hỏi hàng ghế cuối rồi. Chứ Hàn hay Nhật gì bây giờ, khi con CUV 5+2 như SantaFe cũng cả đống người chạy khi nó đúng nhu cầu.
Bác nói cũng không phải vô lý, nhưng em thấy bỏ tiền ra để mua con Rondo trong khi hàng ghế thứ 3 của nó chỉ chở được trẻ em thì quá phí. Trong tầm giá hiện tại thì hàng ghế thứ 3 của Xpander là tốt nhất, thậm chí có thể đem đi so sánh với Innova luôn. Chứ làm hàng ghế thứ 3 mà không ai ngồi được như Rondo thì thà mua xe 5 chỗ cho đỡ tiền ...

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
1. Ertiga không phải của em, em thấy đẹp thì khen đẹp thôi.
2. Bạn nhìn lại 1 lần nữa hình ảnh của các xe trên rồi hãy phán lại lần nữa.
3. Nếu bạn vẫn kiên quyết nói như vậy thì nó sẽ là như vậy, đẹp xấu do mắt người thôi mà bạn, nhưng em tin đa số người xe khó mà chấp nhận Avanza và orlando đẹp. Có chăng họ còn phân vân Expander, Rush, Rondo. Đối với em thì 3 em này vẫn xấu hơn Ertiga mới.
Thì lẽ đương nhiên là không phải của bác nhưng mình cũng cho là chuyện đó khg mấy quan trọng. Vì đẹp xấu cần có bình luận viên mừ, hehe. Có thể orlando không bắt mắt lắm , nhưng avanza và rush rất ok.