Thảo Luận suzuki Swift

Tập Lái
9/5/08
9
0
0
VÀI HÌNH XE SWIFT GỬI CÁC BÁC CHO THỎA LÒNG ĐAM MÊ

Con này em chụp được ở Cửa hàng Suzuki ở Phú Nhuận, chỉ làm mẫu thôi chứ không bán.

Con này thì em gặp trên..........mạng

Con này cũng vậy

Vôlăng nhé, em kết nhất là chỗ này, khi có điện thoại có thể nhanh chónh bấm nút Mute, quá gọn

Nghe đâu con này sắp được Suzuki VN nhập về bán, hy vọng gia sẽ thấp hơn bọn salon nhiều, các bác nhỉ ?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
10/5/08
5
0
0
39
RE: VÀI HÌNH XE SWIFT GỬI CÁC BÁC CHO THỎA LÒNG ĐAM MÊ

Suzuki Swift giá bán từ chính hãng khoảng dưới 30,000 thôi đấy ạ :)

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN

Híc, bác hỏi giá ở đâu ạ. ko lẽ em bị nó lừa:(, vài hôm sau ông bạn em điện hỏi cửa hàng trả lời là thuế mới giá 37K

Tập Lái
10/5/08
5
0
0
39

@nhat_nam80: giá 37,000 là giá của mấy cửa hàng ở ngoài nhập về bán.
Ở HN bán 34,500 trước khi tăng thuế. Sau khi thuế lên 83% thì dĩ nhiên là giá sẽ đội lên đến 37,000 (hoặc hơn)
Gía mình nói là giá chính hãng.
Ở những showroom chính hãng đó nhat_nam80.

Hạng B1
12/12/07
74
0
0
47

Tặng các bác vài tấm Swift chụp được ở VN. Nhìn quá cool :D. Hình như khoảng tháng 8, Suzuki sẽ tung ra xe này. Chắc em phải dành tiền rồi.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn

em này rất cool, đáng quan tâm, không biết giá cả của Su VN thế nào đây :)

Hạng D
1/1/08
1.071
2
38

Em SWIFT này nếu mà nhập về chắc cũng phải bán trên 30k, với giá đó là khó đây vì trên 30k có nhiều lựa chọn như VIOS, Civic . . .còn chị em thì YARIS, I30, FIT . . .còn rẻ hơn thì Getz, Morning. . .Nếu SU VN mà lắp thì may ra mới có giá tốt được.
Giá mà 20-25k thì thơm nhẩy:Dlúc đó em đổi xe cho vợ cả luôn.

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

TRên 30K là thấy khó nhai rồi, xương xẩu không chứ có phải thịt thà như em cooper kia đâu, dù đậu gần nhìn hơi giống :D

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

swift bản sport chạy ngon đấy ...mà rộng rãi thoải mái hơn mini cooper nhiều ....chỉ tội lái là giá trên 30K mà bị cắt nhiều option , thành xe base...trong khi huyndai I30 thì đầy đủ ....khó nghĩ lặm ..

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN

Báo cáo các bác, sau một thời gian chạy em thấy quá hài lòng về Swift Japan xuất Dubai:)
Về ngoại thất, em này dấu dáng, nhìn ngang trông bé tẹo khó hình dung có thể ngồi 4 người. Tuy nhiên, nhìn sau thì mới thấy bề ngang có lẽ cũng tương đương dòng sedan loại trung bình. Với khổ người tầm 1,7 nhét 5 người vào vẫn ok.
Nội thất, khá đơn giản với tông màu ghi xám nói chung không hấp dẫn lắm, được cái xe nhỏ nhưng không bị ăn bớt nên đầy đủ cả đồng hồ vòng tua máy, báo xăng, nhiệt độ, báo chỉ số tiêu hao, nhiệt độ ngoài trời... Điều hòa nhiệt độ mát sâu nhưng hàng ghế sau phải bật quạt gió nấc 2 mới thổi tới, trong khi đó hàng trước khó chịu vì tốc độ quạt va hơi lạnh.
Điều quan trọng nhất là vận hành. Phải nói rằng em nó là bé hạt tiêu, tăng tốc khá tốt vô lăng nhạy. Nhược điểm là giảm xóc khá cứng, mặc dù theo khuyến cáo bơm nhỏ nhất 2.3kg, em bơm nito 2.2 mà vẫn nảy tưng tưng khi đi tốc độ thấp. Nhược điểm này được bù lại, chạy 5 người tốc độ cao vẫn đầm, không rung lắc mạnh hoặc leo nhanh qua đê giảm tốc cao su ở trạm thu phí không có dấu hiệu quá tải quệt bánh vào khung, đặc biệt là ôm cua (đường đi Lạng Sơn) rất ngọt ngay cả tốc độ 80 - 100km/h. Mặc dù trần, sàn xe khá chắc nhưng do xóc nên tiếng ồn từ nhựa cửa sau khá nhiều. Điều đặc biệt nữa, chạy tốc độ cao 120, có đoạn em thử quất 140km chạy 4 người máy vẫn rất êm như chạy 80km và vẫn đầm, trong khi đó Grandis trước của em chạy vượt ngưỡng 100km tiếng máy bắt đầu gằn gằn, và vô lăng bắt đầu nhẹ dần. Tuy nhiên do xe nhỏ nên hệ thống phanh giảm tốc không được theo ý muốn như các xe sedan khác, chạy tốc độ 60 phanh đột ngột ABS hoạt động không để trượt ngang nhưng không có cảm giác xe hít chặt vào mặt đường.

Last edited by a moderator: