Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Có bác nào đã thấy món này chưa?

Theo hình em chỉ biết nó là 1 thiết bị nếu dòng điện đi qua vượt quá 20A hắn sẽ tự nhảy cái nút đỏ-----> cắt điện
Muốn reset lại thì nhấn cái nút đỏ vào thì sẽ đóng điện.
Cái này hay à nha.

Tập Lái
15/4/14
8
5
3
Cám ơn các Bác đã hướng dẫn, tạm thời đã thay cầu chì 20A vào chạy hơn nữa ngày không thấy bị đứt cầu chì nữa.
Có điều là hình như dàn lạnh không được lạnh lắm. Không biết là do dàn lạnh của V2 em đã xuống cấp hay là đặc thù
của SW là dàn lạnh không mạnh ! Mong nhận được chia sẻ của các Bác.

• Like
Reactions: 4runner
Hạng D
20/8/11
1.665
10.329
113
Bien Hoa-Dong Nai
Nói chung dàn lạnh SW thì tạm tạm thôi, nếu bên ngoài nóng quá thì bên trong cũng không lạnh sâu được đâu, nếu buổi sáng sớm thì ổn, lạnh teo bugi luôn.
bác cũng nên xem lại vệ sinh dàn lạnh.

• Like
Reactions: akarui
Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Cám ơn các Bác đã hướng dẫn, tạm thời đã thay cầu chì 20A vào chạy hơn nữa ngày không thấy bị đứt cầu chì nữa.
Có điều là hình như dàn lạnh không được lạnh lắm. Không biết là do dàn lạnh của V2 em đã xuống cấp hay là đặc thù
của SW là dàn lạnh không mạnh ! Mong nhận được chia sẻ của các Bác.

Vấn đề của bác đơn giản là do cầu chì hệ thống điều hoà đã thay bằng cầu chì có trị số thấp hơn trị số danh định nên đứt thường xuyên. Ngay trên nắp hộp cầu chì có ghi rõ vị trí và trị số của từng cầu chì, trong đó có vài chổ gắn cầu chì dự phòng, bác nên bổ sung đầy đủ hoặc dư để có mà dùng. Wagon có 2 chế độ lạnh, AC lạnh sâu hơn ECO.:)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: akarui
Tập Lái
6/3/16
1
0
1
38
mình cũng bị giống như bạn nhưng thay nhiều loại cầu chì vào cũng bị đứt, vừa rồi mới cháy mobin đánh lửa mới thay xong, với cháy 1 bóng đèn phanh nữa, giờ lại bị cầu chì máy lạnh, chạy galenty thì không bị, chạy ra khỏi gara là bị cháy lại, ở ga ra thợ cũng tìm đường dây bị chạm ko thì ko có, giờ không biết bị gì luôn các bác cho lời khuyên ah

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
mình cũng bị giống như bạn nhưng thay nhiều loại cầu chì vào cũng bị đứt, vừa rồi mới cháy mobin đánh lửa mới thay xong, với cháy 1 bóng đèn phanh nữa, giờ lại bị cầu chì máy lạnh, chạy galenty thì không bị, chạy ra khỏi gara là bị cháy lại, ở ga ra thợ cũng tìm đường dây bị chạm ko thì ko có, giờ không biết bị gì luôn các bác cho lời khuyên ah
Cả gara mà tìm không ra bệnh thì thầy dùi như tụi này đành vác dùi mà chẩu bác ơi! Nói vui thôi Bác nên đem vào hãng người ta làm cho vì bệnh cháy cầu chì là bệnh rất nguy hiểm đấy, đừng tự mò mẫm hay nghe thầy dùi là ôm hận đấy.

Hạng B2
8/10/11
345
216
43
Tp.HCM
Cầu chì giá bên ngoài bao nhiêu vậy mấy bác? Hôm trước em vào hãng thay 1 cái cầu chì giá 275k.

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Cầu chì giá bên ngoài bao nhiêu vậy mấy bác? Hôm trước em vào hãng thay 1 cái cầu chì giá 275k.

Cầu chì tổng hay cầu cầu chì thường. Loại thường các cửa hàng bán 10k được 3-4 cái (lựa hàng theo xe sẽ tốt hơn hàng mới).

• Like
Reactions: hddt