Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
mình cũng bị giống như bạn nhưng thay nhiều loại cầu chì vào cũng bị đứt, vừa rồi mới cháy mobin đánh lửa mới thay xong, với cháy 1 bóng đèn phanh nữa, giờ lại bị cầu chì máy lạnh, chạy galenty thì không bị, chạy ra khỏi gara là bị cháy lại, ở ga ra thợ cũng tìm đường dây bị chạm ko thì ko có, giờ không biết bị gì luôn các bác cho lời khuyên ah

Bác nên đưa vào những nơi chuyên về điện oto đi. Khả năng là xe bị chạm chập dây hoặc máy phát quá dòng.

Hạng B2
8/10/11
345
216
43
Tp.HCM
Cầu chì tổng hay cầu cầu chì thường. Loại thường các cửa hàng bán 10k được 3-4 cái (lựa hàng theo xe sẽ tốt hơn hàng mới).
Ui, em nhầm, em thay cái rờ le giá 275k chứ không phải cầu chì. :)

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Bác cầm mẫu ra An Dương Vương tìm thiếu gì chổ, thấy chỗ nào bán phụ tùng xe oto vào hỏi là có ngay thôi.

• Like
Reactions: NgoaiBinhQuoi
Tập Lái
23/3/16
20
17
3
em có ng bạn keo kiệt ko dám đi sửa xe, tự mày mò nghiên cứu sửa, kết quả là bán xe mua xe mới vì tò mò nổ lung tung nhất là về điện, củg su wagon lun mới ghê

• Like
Reactions: NgoaiBinhQuoi
Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
em có ng bạn keo kiệt ko dám đi sửa xe, tự mày mò nghiên cứu sửa, kết quả là bán xe mua xe mới vì tò mò nổ lung tung nhất là về điện, củg su wagon lun mới ghê
Ha..ha ...cái này là nhiệt tình + n...d... = phá hoại nè...ha..ha

Tập Lái
19/2/16
7
0
1
45
Nhưng qua đó cũng rút ra được vài bài học cho bản thân và hiểu hơn về xe cộ mà!

Tập Lái
19/2/16
7
0
1
45
Suzuki Wagon bị đứt cầu chì dàn lạnh liên tục
Thực tình vì tìm hoài không được em Su Wagon nào ưng ý nên mới cưới em Su Maruti 800 cũ, bác nào rành về dòng này chia sẽ em chút kinh nghiệm chăm sóc cho tốt, em vô vàng cảm tạ!