Tập Lái
17/3/15
44
76
18
43
Bạc Liêu, Việt Nam
Bác ở Bạc Liêu đúng kg ah?
Đúng rồi Bác. Hôm qua Bác Phước đã thân hành đến Bạc Liêu để lắp trợ lực cho chiếc wagon cùi của mình.
Cảm nhận đầu tiên là tay lái nhẹ hơn nhiều, khi lùi, ôm cua tốc độ thấp giúp mình tự tin hơn (mình là lái mới cáo luôn nhé), khi vào đường xấu tay lái vững hơn, không còn lực từ bánh xe tác động lên tay lái. Độ tự trả lái rất nhỏ vì vậy bác nào thích lái kiểu qua cua buôn tay lái cho tự trả thì không được.
Nói chung là hài lòng khi lắp bộ trợ lực này, đặt biệt là sự nhiệt tình của Bác Phước, ngoài lắp trợ lực ra Bác ấy còn khám tổng quát và điều trị một số bệnh cho chiếc xe của mình.
Chân thành cảm ơn Bác Phước và anh em trong diễn đàn này.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Đúng rồi Bác. Hôm qua Bác Phước đã thân hành đến Bạc Liêu để lắp trợ lực cho chiếc wagon cùi của mình.
Cảm nhận đầu tiên là tay lái nhẹ hơn nhiều, khi lùi, ôm cua tốc độ thấp giúp mình tự tin hơn (mình là lái mới cáo luôn nhé), khi vào đường xấu tay lái vững hơn, không còn lực từ bánh xe tác động lên tay lái. Độ tự trả lái rất nhỏ vì vậy bác nào thích lái kiểu qua cua buôn tay lái cho tự trả thì không được.
Nói chung là hài lòng khi lắp bộ trợ lực này, đặt biệt là sự nhiệt tình của Bác Phước, ngoài lắp trợ lực ra Bác ấy còn khám tổng quát và điều trị một số bệnh cho chiếc xe của mình.
Chân thành cảm ơn Bác Phước và anh em trong diễn đàn này.
Em cũng hy vọng qua bác Phước và sự tư vấn nhiệt tình của 1 số anh em trên diễn đàn giúp bác tự tin hơn khi tham gia vào chi hội SuFC để chi hội đc mở rộng thành viên đến các tỉnh thành miền Tây hơn.

Hạng B2
24/9/15
172
34
18
48
Chào các bác, mình là nữ, vừa tậu một em Su Wagon 2004. Tay lái không trợ lực nặng quá. Muốn lắp trợ lực điện mà sợ Đăng kiểm ở Huế không chấp nhận. Các bác tư vấn giúp với.
Cảm ơn nhiều.

• Like
Reactions: Phuccao
Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Chào các bác, mình là nữ, vừa tậu một em Su Wagon 2004. Tay lái không trợ lực nặng quá. Muốn lắp trợ lực điện mà sợ Đăng kiểm ở Huế không chấp nhận. Các bác tư vấn giúp với.
Cảm ơn nhiều.
Vì là trợ lực điện nên khi lắp đặt mợ yêu cầu thợ làm thêm 1 công tắc phụ. Khi đăng kiểm mợ chỉ việc gạt công tắc về off thì sẽ mất điện chuyển sang trạng thái như ban đầu ngay. Chúc mợ sớm đc hưởng thụ sự nhẹ nhàng của trợ lực.