Tập Lái
4/10/14
14
8
3
71
Dạ cám ơn câu trả lời của bác. Xe nhà em đời Tống hay đời Đường gì đó nên vẫn dùng dây quay công tơ mét. Anh em đời sau nhà nó (vẫn đang sản xuất tính đến lúc em viết bài này) cũng vẫn dùng dây mới đau. Chúng nó cũng có VSS nhưng cấp thẳng xung sin cho ECU chứ không qua bộ chuyển xung vuông. Thế nên em sợ nhất là không hiểu cái ECU của bộ EPs này làm sao tiêu hóa nổi cái xung sin từ xe nhà em nữa.

Nếu bộ này rút dây VSS vẫn trợ lực như thưởng chỉ có điều là tốc độ cao nó nhẹ bẫng thì em được nhờ vì xe chúng em chả mấy khi dám đi nhanh mà sợ vụ đó. Miễn sao thoát cảnh đánh đu trên vô lăng lúc đậu xe hay gồng hết chuột bắp để quay đầu xe cho nhanh mà không táng vỉa hè là em mừng lắm rồi.
Em nghỉ thì không có VSS thì bộ trợ lực vẩn trợ lực như thường có điều là moment trợ lực lái không tự điều chỉnh theo tốc độ xe mà thôi.
Mà xe bác loại nào,nếu muốn mua EPS bác có thể lên mạng Alibaba mua ,giá khoảng 200USD trở lại,mua trên mạng Alibaba có nhiều cái lợi như:dùng tiếng Anh,không phải lo shipping,chỉ trả tiền thôi.Trên đó bác sẽ thấy có rất nhiều bộ trợ lực cho các hiệu xe khác nhau như TOYOTA vv... chớ không phải chỉ cho Su Wagon R+ đâu.Còn mạng Taobao thì theo em được biết thì phần lớn là hàng nhái và sử dụng toàn tiếng Tàu nên khó nắm bắt thông tin,chỉ toàn xem hình rồi mua đại nên nhiều khi thấy hình tưởng nhỏ nhưng khi mua về thì lại to

Hạng B2
14/3/11
441
335
63
Dạ cám ơn câu trả lời của bác. Xe nhà em đời Tống hay đời Đường gì đó nên vẫn dùng dây quay công tơ mét. Anh em đời sau nhà nó (vẫn đang sản xuất tính đến lúc em viết bài này) cũng vẫn dùng dây mới đau. Chúng nó cũng có VSS nhưng cấp thẳng xung sin cho ECU chứ không qua bộ chuyển xung vuông. Thế nên em sợ nhất là không hiểu cái ECU của bộ EPs này làm sao tiêu hóa nổi cái xung sin từ xe nhà em nữa.

Nếu bộ này rút dây VSS vẫn trợ lực như thưởng chỉ có điều là tốc độ cao nó nhẹ bẫng thì em được nhờ vì xe chúng em chả mấy khi dám đi nhanh mà sợ vụ đó. Miễn sao thoát cảnh đánh đu trên vô lăng lúc đậu xe hay gồng hết chuột bắp để quay đầu xe cho nhanh mà không táng vỉa hè là em mừng lắm rồi.

ko co vss van sai duoc neu dung bo tro luc cua toyota

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Dạ xe nhà em là Lada Niva đời 85. Em biết trợ lực điện có nhiều loại nhưng em thấy các bác wagon đánh giá loại này ổn định và đã nhiều người dùng trong nhiều năm. Bên hội Niva nhà em đã có bác độ của Toyota nhưng kết quả là không tự trả lái được, lái rất nguy hiểm. Bộ toyota này nếu không xài VSS thì chạy nhanh hay chậm cũng trợ lực như nhau ạ.

Hạng B2
14/3/11
441
335
63
Dạ xe nhà em là Lada Niva đời 85. Em biết trợ lực điện có nhiều loại nhưng em thấy các bác wagon đánh giá loại này ổn định và đã nhiều người dùng trong nhiều năm. Bên hội Niva nhà em đã có bác độ của Toyota nhưng kết quả là không tự trả lái được, lái rất nguy hiểm. Bộ toyota này nếu không xài VSS thì chạy nhanh hay chậm cũng trợ lực như nhau ạ.
Em lâp bo Toyota thi ok lam bác sem lai ky thuat khi rap co sai cho nao ko nhat o Nhung Khop noi cac dang bi sai chieu Se ko tu tra lay

• Like
Reactions: mig19farmer
Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Em lâp bo Toyota thi ok lam bác sem lai ky thuat khi rap co sai cho nao ko nhat o Nhung Khop noi cac dang bi sai chieu Se ko tu tra lay
Bác phuoc84 cho em xin ít thông tin và hình ảnh xe bác làm được không ạ. Bộ Toyota xịn hàng bãi hiện rẻ hơn nhiều bộ wagon mới hàng nhà anh Tập nên nếu lắp ngon thì hay quá ạ.

Hạng B2
14/3/11
441
335
63
Bác phuoc84 cho em xin ít thông tin và hình ảnh xe bác làm được không ạ. Bộ Toyota xịn hàng bãi hiện rẻ hơn nhiều bộ wagon mới hàng nhà anh Tập nên nếu lắp ngon thì hay quá ạ.
Mai em chụp nha

Hạng B2
7/3/14
153
150
43
Em cũng tính lên trợ lực, vậy nhờ Bác Phước tư vấn dùm em, giá cả ... được ko ? nhắn cho em vào đây cho nhanh : Hiền 0918069350 ( Suwagon trắng)

Hạng B2
14/3/11
441
335
63
SuZuKi WaGon R+ với bộ trợ lực điện origin chính hãng
Honda z600

• Like
Reactions: mig19farmer
Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
@basc phuoc84: Bộ này của bác là hàng anh Tập mới hay hàng bãi zin vậy hả bác. Xe z600 thì em đoán chắc là không có VSS rồi, bác giải quyết bài đoán trợ lực theo tốc độ thế nào ạ.