Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Su WaGon là một dòng xe rẽ tiền, nhưng những ai đã từng sử dụng nó cũng đều có một tình cảm đặc biệt với em í: nội thất rộng rãi, ăn uống kiêng khem, máy móc khỏe & bền bỉ v.v.... Với một số option cần có thì em nó cũng có như: 4 kính chỉnh điện đưa về điều khiển trung tâm, sấy kính trước, sấy kính sau....
Nhưng vì sao Su WaGon lại có giá trị khiêm tốn để cho mấy anh con nhà nghèo có lòng đam mê 4 bánh sở hữu được như vậy??? Đó là một số lượng lớn do các anh taxi thải ra & thanh lý có giá bèo bọt; hay do nhà sản xuất giảm option để hạ giá thành xuất xưởng???
Vâng cũng có thể như vậy, một trong những option đó là hệ thống trợ lực tay lái... những phần khác với em nghĩ là cho một chiếc city car thì không cần lắm như: ghế chỉnh đện, cân bằng điện tử....
Gần đây từ bác hieunam đã có nhập về loại trợ lực điện của chính hãng và đây là cơ hội tốt để Su WaGon bổ sung cái khiếm khuyết này.
Em xin phép lập thớt này để xin một số góp ý hay những kinh nghiệm DIY từ các bác về việc lắp trợ lực tay lái điện chính hãng SuZuKi để những người không biết, không hiểu được mở rộng tầm mắt nhìn nhận đúng hơn, và không đâu quý bằng được nghe ý kiến của chính người sử dụng.
P/S: Xin các bác đừng chém gió vào thớt này làm loãng thớt./.

• Like
Reactions: vanphong911
Hạng B2
2/8/10
182
3
16
Hà Nội
Các bác trong ngành liên doanh nhập khẩu ô tô VN nhà mình nghĩ xe nhỏ ko cần trợ lực cũng đc nên mới đồng ý nhập xe này về với option bị cắt bớt ( trợ lực, đèn trần, loa cánh sau, đai an toàn ghế sau, đồng hồ giờ, tay nắm trần, ........) , hơn nữa cũng làm cho giá thành xe rẻ đi nhiều mà!
Cá nhân em cho là , hãng Suzuki cũng đã đoán đc sau này chắc chắn sẽ có Suzukiwagon Club nên .....bớt cái phần còn lại để các thành viên ....làm nốt :D

• Like
Reactions: vanphong911
Hạng C
6/11/10
545
5
18
Phú Nhuận, HCM
Thời Wagon, Matic, CD price về VN thì toàn k trợ lực. Cái này là nghiên cứu thị trường mà ra >>> dân VN khỏe mạnh

Chào các Bác!
Về trợ lực cho SuWagon e xin có ý kiến như sau:
1/ Xe SuWagon của mình chiều cao tương đối cao nên do đó đi cản gió mạnh hơn các loại xe thấp hơn;
2/ Trợ lực e ngĩ chỉ trợ giúp cho việc xe đang dừng mà quay đầu hay xào tới xào lui gì đó cho nó nhẹ nhàng, còn đi đường trường thì trợ lực với không trợ lực cũng như nhau;
3/ Nếu lắp trợ lực cho SuWagon khi vào khúc cua các Bác cứ chủ quan và bẻ lái gấp cộng với chiều cao của xe mình e nghĩ là hơi nguy hiểm.
Nên cuối cùng theo e thì nên để vậy mà đi, các Cụ nói: "biết ngưòi biết ta trăm trận trăm thắng" mà. Mình biết xe của mình như vậy mình sẽ cẩn thận hơn.
Cuối cùng chác các Bác trong hội cùng gia đình cuối tuần vui vẻ!

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam
Bác xù đang tham khảo thêm thông tin để đi đến quyết dịnh cuối cùng là có nên đầu tư trợ lực hay không đây.

Hạng D
20/8/11
1.665
10.329
113
Bien Hoa-Dong Nai
duythao_ld nói:
Chào các Bác!
Về trợ lực cho SuWagon e xin có ý kiến như sau:
1/ Xe SuWagon của mình chiều cao tương đối cao nên do đó đi cản gió mạnh hơn các loại xe thấp hơn;
2/ Trợ lực e ngĩ chỉ trợ giúp cho việc xe đang dừng mà quay đầu hay xào tới xào lui gì đó cho nó nhẹ nhàng, còn đi đường trường thì trợ lực với không trợ lực cũng như nhau;
3/ Nếu lắp trợ lực cho SuWagon khi vào khúc cua các Bác cứ chủ quan và bẻ lái gấp cộng với chiều cao của xe mình e nghĩ là hơi nguy hiểm.
Nên cuối cùng theo e thì nên để vậy mà đi, các Cụ nói: "biết ngưòi biết ta trăm trận trăm thắng" mà. Mình biết xe của mình như vậy mình sẽ cẩn thận hơn.
Cuối cùng chác các Bác trong hội cùng gia đình cuối tuần vui vẻ!
Chỉ là ý kiến của cá nhân em thôi. Em nói thật, nếu nói về nâng cấp, việc đầu tiên em nghĩ là trợ lực, bác nào lái xe thường xuyên cũng biết một ngày cua qua bao khúc cua, quay đầu xe mấy lần, có bác nào nhớ không...bác có thể một tay quay lái một tay cầm cần số, mắt thì ngó nghiêng sang đường với bộ trợ lực này. Với trợ lực cơ em e là khó.
Nói về chiều cao em thấy bình thường, đã nói lúc bác cua không ai dạy gì chạy nhanh dù xe bác cao hay thấp nếu cua chạy nhanh vẫn té bình thường.
Em nghĩ nếu bác chủ muốn giữ xe lại đi lâu dài thì nên nâng cấp. Riêng em không có phàn nàn gì về vụ trở lực.