Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Haha Su ấn nó khác Su việt nhé bác, mà bên đó còn liên doanh Maruti kìa, phải hồn Su 100% đâu. Đơn cử con swift bán bên đó chạy nhất phân khúc về VN bác thấy giá như thế nào rồi đó.
Thử nghĩ mang Ertiga và XL7 ở VN sang Ấn bán thử thế nào nhỉ :))) trùm bên đó mà sao lại thửa riêng một em cho VN và indo thế kia :))

tính ra xe ở VN còn ko bằng thị trường nghèo như Ấn Độ, tủi thân thật
Ối
ấn độ mà nghèo á a ơi
Thế VN phải gọi là khu ổ chuột à

• Haha
Reactions: dongduy and tenxo
Hạng D
22/1/19
4.063
6.705
113
Haha Su ấn nó khác Su việt nhé bác, mà bên đó còn liên doanh Maruti kìa, phải hồn Su 100% đâu. Đơn cử con swift bán bên đó chạy nhất phân khúc về VN bác thấy giá như thế nào rồi đó.
Thử nghĩ mang Ertiga và XL7 ở VN sang Ấn bán thử thế nào nhỉ :))) trùm bên đó mà sao lại thửa riêng một em cho VN và indo thế kia :))

tính ra xe ở VN còn ko bằng thị trường nghèo như Ấn Độ, tủi thân thật
Không biết đời mới này có bán không, chứ Ertiga đời 2016 hoặc trước đó là có bán ở Ấn nha bác. Thậm chí là bán trước thị trường VN khá lâu. Còn chuyện liên doanh với Maruti thì cũng giống như mấy liên doanh đang có ở VN thôi. Chắc gì tiêu chuẩn của Suzuki Indo đã cao hơn liên doanh Suzuki Maruti ở Ấn ...

Hạng B1
10/12/20
70
10
8
52
Cái câu này là câu hỏi mà bác, nên không sao. Ý là một cách dùng câu hỏi để quảng cáo thôi!
Em thấy Su dạo này có cố gắng, nhưng phải phấn đấu bằng Mit đã.
Thị trường sẽ phản hồi thui!!!
Để cạnh tranh thì phải cải thiện thôi bác à, mới đẩy mạnh trong năm nay nên không thể nào so với Toy được nhưng cũng đáng ghi nhận.

9/7/20
752
1.037
93
28
Còn a thích tính gdp đầu người thì Anh Pháp Mỹ Nhật Trung... Còn nghèo hơn Brunei
Ôi vậy thì tàu giàu hơn nhật, hàn, anh, pháp, thuỵ sĩ
Việt Nam giàu hơn cả ...Singapore
Và brunei chính xác là giàu hơn các nước kia thật. Mời bác sang đó một lần cho biết nhé, nước nó cấp nhà ở miễn phí cho dân đấy, nhật còn chả bằng được một góc đâu

tôi sống mấy chục năm đời mới thấy có người ko so giàu nghèo bằng gdp bình quân. Các nhà kinh tế học đẻ ra chỉ số đó chắc đập đầu vào tường chết mất.

thôi thì đừng cố biện hộ bác à kẻo người ta lại cười