Tư Vấn Đầu Tư Swanbay vs Aquacity vs Vin Q.9

Dự án nào tiềm năng hơn?

• Swanbay

Bình chọn: 9 39,1%
  • AquaCity

Bình chọn: 6 26,1%
  • Vinhomes Grand Park Q.9

Bình chọn: 8 34,8%

• Total voters
    23
Tập Lái
28/1/10
20
21
3
Chào các bác, em đang có nhu cầu đầu tư theo dạng trả trước 1 phần rồi trả dần tầm 2 năm ko lãi suất.

Theo ý các bác thì tương lai 3-5 năm nữa dự án nào ngon nhất trong 3 cái trên?

Hiện tại thì cái nào cũng xa và giá toàn 10-20 củ tỏi.

• Haha
Reactions: Dragon Eye
Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
3 chỗ này, không có gì đáng kể để tham chiếu cho nhau,

Swanbay là nơi dành cho Đội mơ mộng đến đó và sau 3 năm mới biết mình dốt, nhưng sẽ dấu kín tâm tư;

Aqua City là nơi dành cho Đội thích check in (cả trẻ lẫn già), và luôn nghĩ chắc chắn sẽ ăn chênh bằng vốn gốc;

Vin Q9 thì dành cho Đội thích ăn chắc, không đủ năng lực lướt sóng, hoặc đã lướt xong sóng chỗ khác thì về đó chi tiêu (Nhà thấp tầng).

Tập Lái
28/1/10
20
21
3
xếp cây tăm, cây kim khâu và cây đinh bên cạnh nhau, rồi hỏi: giờ chọn cây nào?
Bác rep thâm quá em chưa hiểu, có phải ý bác là tùy vào mục đích người mua? Nếu em mua để đầu tư chứ không có kế hoạch ở thì sao bác?

Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
Bác rep thâm quá em chưa hiểu, có phải ý bác là tùy vào mục đích người mua? Nếu em mua để đầu tư chứ không có kế hoạch ở thì sao bác?

em thấy Aqua City hợp lý hơn !

Vin Q9 thiết kế mẫu nhà thấp tầng (shophouse) kém tiện nghi, lúc mua ít ai thấy, khi vào sử dụng rồi mới thấy, và lúc này sẽ ảnh hưởng thanh khoản mạnh.

Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
Quận 9, với những thửa đất, nhà trên 25 - 30 tỉ đang bị giảm thanh khoản, nếu cầm tiền mặt, có khi chụp được hàng rất ngon.

Tập Lái
28/1/10
20
21
3
Tiền mặt cục to bự thì em không có rồi. Vin thì em thấy mẫu nhà xấu quá, kết nối sau này chắc chỉ chờ mở rộng Nguyễn Xiển.

Swanbay em chấm ở chỗ bán đảo biệt lập nên sau này khi full rồi thì sẽ rất giới hạn, giống hàng limited nên em cho điểm ở yếu tố vị trí. Chưa kể cái vành đai 3 có vẻ khả thi trong tương lai gần hơn so với Hương lộ 2 của AquaCity. Xa hơn nữa là cây cầu vượt thời gian mang tên Cát Lái (không biết khi nào xây).

Mong chờ các cao nhân góp ý thêm :D

• Like
Reactions: tranleminh
Hạng B2
17/10/21
266
278
63
Theo cá nhân e. 3 dự án đó tỷ lệ người mua ở đi làm hàng ngày chắc còn xa vời lắm. Kể cả hoàn thiện mấy con đường con cầu.
Còn để làm ngôi nhà thứ 2 cuối tuần hay dưỡng già thì diện tích sàn quá nhiều. Mật độ xây dựng quá cao.
Quảng đường đi làm cho phép ở SG HN bán kính tối đa 17km và càng ngắn cho giới càng giàu. Càng ngày càng đông xe đông người. Hạ tầng càng ngày càng làm chậm.
E chỉ đánh giá công năng sử dụng thôi.

• Like
Reactions: quanduke
Tập Lái
20/12/21
30
35
18
32
Tiền mặt cục to bự thì em không có rồi. Vin thì em thấy mẫu nhà xấu quá, kết nối sau này chắc chỉ chờ mở rộng Nguyễn Xiển.

Swanbay em chấm ở chỗ bán đảo biệt lập nên sau này khi full rồi thì sẽ rất giới hạn, giống hàng limited nên em cho điểm ở yếu tố vị trí. Chưa kể cái vành đai 3 có vẻ khả thi trong tương lai gần hơn so với Hương lộ 2 của AquaCity. Xa hơn nữa là cây cầu vượt thời gian mang tên Cát Lái (không biết khi nào xây).

Mong chờ các cao nhân góp ý thêm :D
Swan bay thì gần như ko sài gì đến cầu Cát Lái dù có xây nhỉ. Chỉ có cầu qua quận 9 là dùng được, tháng 3 này chắc khơi công, em nghĩ cũng lên được 1 mức đấy

• Like
Reactions: quanduke