Thảo Luận Sync 3 cho FF

Tập Lái
23/5/16
13
12
3
somewhere over the rainbow
Vậy của em là sync 2 rồi. Nghe đồn 5drs mới bắt đầu có sync3 do mới ráp. Em còn đang bên Nhật, chắc tuần sau mới về
Em nghĩ tuần sau cũng là giữa tháng 12 rồi, nên e nghĩ 4drs chắc là cũng có sync3 thui, bạn sale nói là nếu lấy sync2 thì bớt thêm cho 10tr nữa, nhưng mà thui, lấy sync3 luôn cho rồi. Hồi đó về chiếc sync2 xong phải đợi thêm 2 ngày chiếc sync3 mới có ấy. Nên em nghĩ a cứ nói rõ và nhắc bạn sale rõ về vụ này thì ukie mà.
Mà dở hơi sao nó k có cái chỉnh nhiệt độ. Hay xe em có vấn đề gì ? potei.

Tập Lái
23/5/16
13
12
3
somewhere over the rainbow
Sao Hùng Lâm làm gọn đẹp mà. Hay bác bị luộc rồi.
Mình cũng ko biết nữa bạn, tại hình như cũng chưa nhiều người lấy xe sync3 thành ra cũng ko biết hỏi/so sánh với ai để biết đc. Mà thấy review cái ranger nó có chỉnh màu chỉnh gì, chứ cái này có thấy màu mè gì đâu. Mà cut cái temperature là vô lí quá chừng luôn, cái đó mình xài là tiện nhất mà cut đi.

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng B2
24/10/16
162
64
28
36
xeotohcm.com.vn
Em nghĩ tuần sau cũng là giữa tháng 12 rồi, nên e nghĩ 4drs chắc là cũng có sync3 thui, bạn sale nói là nếu lấy sync2 thì bớt thêm cho 10tr nữa, nhưng mà thui, lấy sync3 luôn cho rồi. Hồi đó về chiếc sync2 xong phải đợi thêm 2 ngày chiếc sync3 mới có ấy. Nên em nghĩ a cứ nói rõ và nhắc bạn sale rõ về vụ này thì ukie mà.
Mà dở hơi sao nó k có cái chỉnh nhiệt độ. Hay xe em có vấn đề gì ? potei.
đúng là cao kiến.
SYNC 2 h chênh lệnh cũng tầm đó , nên được thì chờ lấy SYNC 3 luôn, công nghệ mới.
Bác nào quan tâm , thao khảo xe thì alo Chương nhé. Tuần sau về đủ màu rồi, nhiều lựa chọn.

• Like
Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
em rất thích anh Ford với chính sách one ford, các thị trường đều giống nhau, chỗ khác có là ở VN có ngay, sync 3 thật sự rất trực quan và cảm ứng hơn hẳn sync 2, up từ sync 2 lên sync 3 em nghĩ rất khó vì nó ko phải là vấn đề phần mềm

Hạng C
1/8/14
745
601
123
45
Mình cũng ko biết nữa bạn, tại hình như cũng chưa nhiều người lấy xe sync3 thành ra cũng ko biết hỏi/so sánh với ai để biết đc. Mà thấy review cái ranger nó có chỉnh màu chỉnh gì, chứ cái này có thấy màu mè gì đâu. Mà cut cái temperature là vô lí quá chừng luôn, cái đó mình xài là tiện nhất mà cut đi.
Bác vác xe ra lại đại lý hỏi họ hướng dẫn lại chứ cái đó là basic thì sao mất được. Thế khi mua chúng hót với bác SYNC 2 hay 3 . Mà trong clip trải nghiệm ecosport xài SYNC 2 vẫn ra lệnh cho set climate và degree bình thường mà !

• Like
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Xe mình Focus mua T1/2017 đã có Sync 3 nhé,
Sau khi tìm tòi nghiên cứu đủ các kênh thì kết luận là Sync 3 trên Focus 2016 ko có chức năng Voice Control cho Climate được nhé, đồng thời đèn led nội thất cũng ko chỉnh được luôn, chỉ có 1 màu mặc định duy nhất là Red.
Chỉ có Audio, Phone, Apps và Settings thôi. Khi kết nối với Android Auto thì có thêm Maps và nút ra vào Android Auto.

• Like
Tập Lái
7/3/16
17
9
3
Xe mình Focus mua T1/2017 đã có Sync 3 nhé,
Sau khi tìm tòi nghiên cứu đủ các kênh thì kết luận là Sync 3 trên Focus 2016 ko có chức năng Voice Control cho Climate được nhé, đồng thời đèn led nội thất cũng ko chỉnh được luôn, chỉ có 1 màu mặc định duy nhất là Red.
Chỉ có Audio, Phone, Apps và Settings thôi. Khi kết nối với Android Auto thì có thêm Maps và nút ra vào Android Auto.
Vậy có Maps khi kết nối iOS k bác? Nếu mà không có Maps thì sync3 cũng là đồ vô dụng. Không voice control cho climate được thì còn tệ hơn sync2...
Nếu không kết nối với điện thoại thì có sử dụng được voice control cho climate không bác?
Ambient light không chỉnh được cũng là điểm trừ.
Mình cũng kết focus mà ráng chờ xem có update chức năng như bản ở mẽo không mà có vẻ ford vn k muốn làm vậy... rõ chán :3dnhiumay:

• Like
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Mình ko có xài iOS, nhưng nghe nói maps của hắn tệ lắm, ko mượt và đầy đủ như của Google Maps.
Kết nối hay ko kết nối với điện thoại cũng ko thể Voice Control cho Climate được, cũng ko hiểu sao Sync 3 dành cho FF lại cắt, trên Ford Ranger thì có đấy; cơ mà mình nghĩ nên chỉnh tay cho nó nhanh gọn lẹ, chỉnh = giọng nói chỉ lòe thiên hạ thôi chứ thực sự là rất mất thời gian.
Sync 3 cho khả năng cảm ứng điện dung rất nhạy so với sync 2 nha bạn.

• Like