như đã biết innova "hoàn toàn mới "được chế tạo trên hệ khung gầm của chiếc Zace, mọi người đều dễ dàng nhận thầy gầm xe quá cao so với kiểu dáng tổng thể của xe, chắc chắn các chuyên gia thiết kế Tôyta Đông Nam Á cũng biết, nhưng vì sao mà không thể hạ được gầm xe xuống vì nhìn bên hông ta thấy còn một khoảng cách khá lớn giữa bánh xe và khung xe (có thể là lớn nhất tại Việt nam), liệu có lý do nào khác bên dưới gầm , hay chỉ vì Tôyta không muốn làm phức tạp thêm thiết kế để giảm chi phí.??

Hạng B1
27/3/06
64
0
0
38
RE: tại sao innova cao thế

Cái này thuộc về thiết kế kiểu dáng cho phù hợp với kiểu xe đa dụng , và để tránh đụng hàng với Grandis..

Hạng B2
25/4/05
211
1
16
38
Mazda Cộng Hòa

Các bác để ý mấy dòng xe của TO ở vn khoảng trống giữa bánh và chắn bùn hơi cao ko?nhìn TO của vn với TO nhập nguyên chiếc khác hẳn nhau à,ko biết các bác có thấy vậy ko.

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49

Theo mình thấy gần như toàn bộ xe của Việt nam đều có gầm cao. Có thể là do được điều chỉnh cho phù hợp với điều kiện đường sá của Việt nam thui

Hạng B2
4/8/06
127
5
18

innova hình như là dựa trên khung gầm của Toyota hilux (pick up), chứ không phải zace các bác ạ.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Báo cáo với các Bác Innova vào xưởng hơi nhiều vì va quệt đấy ạ, không hiểu lý do vì sao, có phải tại gầm cao không?

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Đặc chế riêng cho khu vực Đông Nam Á, đường xá tồi tệ, nước ngập suốt nên gầm phải cao thôi. Nếu thiết kế cho thị trường Châu Âu thì gầm lại thấp ngay thôi mà.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Đúng đấy ạ. Nhờ gầm cao mà nó bán ào ào chứ gầm thấp như premacy thì chắc ế lắm. Các bác cũng biết đấy Civic lắp ở VN cũng phải nâng gầm lên đấy thôi.

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com

Innova nằm trong dự án IMV toàn cầu của Toy nên khung, gầm, máy và 1 số bộ phận chủ chốt khác sẽ được thiết kế giống nhau như Hilux mà bác Trư đã đề cập ở trên. Tất nhiên là có điều chỉnh 1 số bộ phận để phù hợp với điều kiện của từng khu vực nên Innova tại Việt Nam mới "cao" như bác "xây dựng" đưa ra chủ đề bình loạn trên. Các bác cho ý kiến típ ạ.

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113

chạy xe ở VN gầm cao là chạy khoẻ nhất ổ gà ổ trâu gì cũng wa ráo hết, gặp đường hơi ngập cũng hổng seo