Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
RE: Tại sao Vios giá cao??

chậc, cái bác tổng giám đốc TMV nói là kết quả bán hàng vượt chỉ tiêu 180 xe/tháng kìa ^_^
chẳng biết mọi chỗ khác thế nào, em ra đường, thì chỉ gặp đa số là yaris sedan, chứ vios VN mới thấy có 1 vài chiếc, chắc các bác làm tổng kết tính nhầm cả Yaris chăng ^_^

Tập Lái
7/2/06
1
0
0

Trích đoạn: UAZ_VN

kính thưa các Pac,

Em thấy chúng ta đang sa vào 1 cuộc tranh luận mà rất khó có hồi kết ( ít nhất là hết năm nay) vậy em mới đang thăm dò thị thường VN sau 1 thời gian gián đoạn,UAZ đã quyết đinh quay lại VN và sẽ cho ra 2 mẫu mới nhất và với giá thành (đã có VAT )chỉ có 18.500 USD mà thôi,nếu các Pac là người đang consider em Vios này nếu được mời thử em UAZ mới này các Pac thấy sao?UAZ mới phê lắm các Pac ạ.Đà Lạt đi vô tư luôn.11-14l/100kM,MÁY 2.2,Bảo hành 2 năm

Xin lỗi các Pac Mod nha,nếu em làm 1 show marketing nho nhỏ ợ

Nguyễn Thị Thúy Hiền (Ms)
0908863.070
U oát có dòng sedan 5 chỗ hả bạn , tính năng có gì hơn Vios không

Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM

các bác à, các bác cứ đoán mò hoài à, mai em xin vào làm GĐTC TO, sẽ bật mý với các bác tiền lời của To hen , hê hê mà không chừng em lại đăng ký nick GDTC TO lên diễn đàn đập các bác ấy chứ.

Hạng B1
25/2/07
77
0
0

người mua hàng thật thà, chứ không phải ngu bác ạ ...xã hội tồn tại được là nhờ những người thật thà, thiếu iốt như bác nói đấy . E cũng không thể tưởng tượng 1 xã hội mà ai cũng thừa iốt sẽ như thế nào ...
Kể chuyện này ra mà kô thấy tự xấu hổ àh. Hàng xóm với nhau mà còn lừa người ta. Cái loại buôn bán kiểu chụp giật này cùng lắm chỉ tồn tại được thêm vài năm nữa thôi. Nhìn zô những cửa hàng bán đồ điện tử ở Hùynh Thúc Kháng mà lấy làm bài học.
Cái này gọi là ngu thì die chứ bênh tật gì đâu bác ạ,em cũng mong NTD thừa iot lắm bác ạ,chứ thiếu iot nên mới phải lúc nào mua xe thì cứ lẽo đẽo bám vào toy,mong mua về đỡ rớt giá,chứ không quan tâm mình mua cái gì,và thụ hưởng cái gì,thừa iot nên mới thấy ai có cái gì cũng phải nhao lên,không chịu tham chiếu so sánh,cân đong hơn thiệt,mua cái gì cũng chẳng biết nó hay dở thế nào,chỉ nghe đồn đại rồi cắm mặt vào mua,em dám cá với các bác ,rất nhiều anh em trên này luôn ngớt mồm chửi bới thằng toy,nhưng nếu chụp giật,hay vay mượn đủ tiền đảm bảo phi vào toy ngay.Phê phê được mấy hôm,nghĩ lại thấy mình dại,lại nhảy lên đây chửi thằng toy.
Còn việc kinh doanh em nghe người ta định nghĩa những khác hàng không biết gì nói cho tốt mà không chịu nghe là một con gà béo bác à,
Kiếm tiền để có giấc mơ oto ở cái xứ việt nam này(kiếm bằng sức lao động chân chính nhé,bằng cả bàn tay khối óc)là cũng được đánh gia là được rồi,nhưng đừng có thừa iot quá mà lại trả giá đắt.lạy lục van xin,nhờ vả chạy chọt,tranh cướp nhau để giành một suất được mua.Ai thì không biết riêng tôi quên mie nó ngay.Ghết nhất mất tiền mà phải ông ơi bà ơi.Vừa thấy mình ngu và hạ đẳng.MUa xe oto vừa là để đi cũng là để khẳng định cái tôi của mình,thế mà phải hạ mình thế à,Rõ phát chán,

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Nghe bác Fangia nói thấy hơi bị sốc, tuy nhiên nghĩ lại cũng đúng! Các xe LD ở VN hiện nay, mua Toy là được cái khoản đỡ mất giá khi bán! Các bác thấy đó, chiếc In đi hơn 1 năm mà bán lỗ có vài K mẽo trong khi so với Ford hoặc Mit xem, sẽ mất giá hơn nhiều! Mặt khác, trang bi theo xe thì có lẽ Toy là ít nhất, nghĩa là bỏ số tiền lớn mà lại được bèo nhất, chiếc Altis chỉ có 1 túi khi trong khi Civic là 2... Cái khó ở chỗ là những người kiếm tiền chân chính khi mua xe, họ cũng cân nhắc giữa giá trị sử dụng (option theo xe) và tính kinh tế khi đổi xe vì tiền mồ hôi nước mắt nên nhiều người (có thể có em sau này:D) biết là mua Toy LD là làm gà nhưng sau khi đắn đo đành phải chọn Toy! Thị trường VN nó méo mó nên khổ thế đó!

Hạng D
5/4/07
1.793
345
83

Em cũng đồng ý với bác về khách hàng tự làm khổ mình. Nhưng có điều hàng xóm với nhau thì hơi quá đấy bác ạ.
Em có lần đem con xe Force đi sửa ở chỗ Yamaha.Nó phán thay vòng bi ở cổ hết 150k, thay dây curoa hết 900k, lốp sau hết 500k, vv. Nhìn bảng giá của nó mà lạnh hết cả sống lưng. Nhưng chả nhẽ vào đây rồi chạy ra phố Huế mua phụ tùng thì mất lịch sự quá. Đành nghiến răng thay cái vòng bi vậy. Đến lúc về sang bên phố Huế hỏi giá thấy cái gì cũng hụt mất nửa. :mad:. Rút kinh nghiệm lần sau thề ko bao giờ vào đó nữa. Quay lại chuyện ô tô em thấy các bác đi mua xe phần lớn là những người có thu nhập, hiểu biết, vậy mà phải giơ đầu ra choToy cắt cxx:D, ko phải lỗi các bác mà do thuế suất tiêu thụ đặc biệt quá nặng đánh vào xe và linh kiện.Chừng nào mà còn thuế TTĐB này thì xe vẫn còn đắt các bác ạ, và khi đó các chủ đề như thế này vẫn còn anh em ta vào bình lựng nhiều nữa

Last edited by a moderator: