Hạng B2
24/12/11
479
34.279
93
Mình bỏ thuốc hơn 15 niên rồi. Ai cũng nói nhậu với cà phê mà ko hút thuốc thì sao chịu nổi, nhưng mà cuối cùng được hết.
nguỵ biện khi ko đủ nghị lực bỏ thuốc thôi, mình vẫn nhậu cf phà phà, thấy hương vị bia thơm ngon hơn thì có

Hạng D
2/3/11
2.435
29.498
113
nguỵ biện khi ko đủ nghị lực bỏ thuốc thôi, mình vẫn nhậu cf phà phà, thấy hương vị bia thơm ngon hơn thì có
Ngừ ta cũng có thể nói anh nguỵ biện khi không dám hút thuốc, cf mà có thuốc chác chắn ngon hơn mà (thêm gia vị mà không ngon sao đc), nhưng không hút cũng không sao, hít khói thèn bên cạnh cũng đc.

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng C
22/5/14
939
48.920
93
Tới tuổi 50 là bắt đầu đổ bịnh, nhiều tên chẳng bao giờ hút thuốc cũng bịnh tùm lum.

Ban đầu cũng sốc vì thấy ông đó khỏe mạnh lắm, đùng phát xém chết thì sợ đã muộn rồi.
Bao nhieu dự định giờ vứt hết, ko biết sống bao lâu nữa.
Ổng giờ vẫn chưa tỉnh táo. Lúc đầu bs nói có thể sẽ chết trong vài ngày tới. Giờ thì tiến triển theo "baby steps ",

Nếu như ko hút thuốc thì có lẽ khỏe mạnh hơn.bệnh thì nhiều cách mà thuốc lá là tác nhân rõ ràng nhất mà mình có thể tránh được.

Em nghĩ cha hút thuốc thì khó cấm con mình hút, ko biết đúng ko?

• Like
Reactions: dstuyen
Hạng B2
24/12/11
479
34.279
93
Ngừ ta cũng có thể nói anh nguỵ biện khi không dám hút thuốc, cf mà có thuốc chác chắn ngon hơn mà (thêm gia vị mà không ngon sao đc), nhưng không hút cũng không sao, hít khói thèn bên cạnh cũng đc.
a có hiểu nguỵ biện là rì k?

Hạng C
2/1/16
571
32.642
93
Cũng lạ! Lúc mình bắt đầu đi làm, xung quanh lúc nào cũng có người đang hút thuốc. Ngay cả người ít hút cũng phải có gói thuốc trong túi áo để mời xã giao.

Đến khi các văn phòng được trang bị máy lạnh. Từ đó số lượng người hút thuốc ít hẳn. Không hiểu sao mọi người lại nói số lượng người hút thuốc tăng lên?!

Hạng D
22/12/09
3.146
18.469
113
Thái Bình
Các anh cứ nói hút thuốc nhiều bệnh, chết sớm...chứ xung quanh em toàn mấy ông 2 gói ngày, môi thâm như.... :p mà có thấy ai đi đâu. Toàn mấy ông kiêng khem đủ thứ thì lại đột quỵ

• Like
  • Haha
Reactions: daithang and dongde