Tập Lái
18/1/16
28
41
13
40
Tài chính 350 triệu nên mua Mitsu Zinger hay Nissan Grand Livina cho startup công ty?

Số là mình vừa lập cty 1 thành viên (1 mình làm tất cả) về điện. Sau khi cân đối tất cả thì có khoảng 350tr để mua 1 chiếc 7 chỗ để đi lại giao tiếp là cho công trường.

Tham khảo trên các web mua bán thì thấy 2 em Zinger và Livina có vẻ phù hợp. Theo các anh em nên chọn em nào, nhu cầu đa dụng mà tiền ít thì khá khó khăn, nhờ anh em tư vấn và hỗ trợ giúp.

Có ai nhu cầu bán 2 loại xe này nhớ pm mình đời 2011 trở về sau.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: PMH82
Hạng B1
1/1/08
60
74
18
Nếu chọn giữa 2 xe thì em chọn con Zinger do em đang chạy nó, chở người lẫn chở hàng đều thoải mái hơn con Livina :D

• Like
Reactions: xlive and canvedo
Hạng C
19/8/13
534
7.228
93
58
View attachment 2136389
Số là mình vừa lập cty 1 thành viên (1 mình làm tất cả) về điện. Sau khi cân đối tất cả thì có khoảng 350tr để mua 1 chiếc 7 chỗ để đi lại giao tiếp là cho công trường.

Tham khảo trên các web mua bán thì thấy 2 em Zinger và Livina có vẻ phù hợp. Theo các anh em nên chọn em nào, nhu cầu đa dụng mà tiền ít thì khá khó khăn, nhờ anh em tư vấn và hỗ trợ giúp.

Có ai nhu cầu bán 2 loại xe này nhớ pm mình đời 2011 trở về sau.
công ty 1TV thì nên vay bank mua cái xe trên 1 tỷ, mọi chị phí đưa vào chi phí cty luôn nhé anh, em nghiêm túc đấy

Tập Lái
18/1/16
28
41
13
40
công ty 1TV thì nên vay bank mua cái xe trên 1 tỷ, mọi chị phí đưa vào chi phí cty luôn nhé anh, em nghiêm túc đấy
Vấn đề ko phải chỉ để đi tiếp khách ko, mà còn chở tb, mua mới chạy xót lắm. Với lại năm 2020 không phải là năm thuận lợi để làm ăn, nên cố gắng hạn chế vay mượn ạ.

Tập Lái
18/1/16
28
41
13
40
Nếu chọn giữa 2 xe thì em chọn con Zinger do em đang chạy nó, chở người lẫn chở hàng đều thoải mái hơn con Livina :D
Mình cũng cảm thấy con này rất đc đó anh, trên mạng đầy chỗ bán tầm 320tr, nhưng ko có người hiểu biết nên ko biết thế nào bác ạ.
Bác cho mình giao lưu cùng để thử xe và hỗ trợ mình xem xe cũ đc ko vậy?

• Like
Reactions: xlive
Hạng B1
1/1/08
60
74
18
Mình cũng cảm thấy con này rất đc đó anh, trên mạng đầy chỗ bán tầm 320tr, nhưng ko có người hiểu biết nên ko biết thế nào bác ạ.
Bác cho mình giao lưu cùng để thử xe và hỗ trợ mình xem xe cũ đc ko vậy?
Xe cũ thì mình ko rành, đi xem cũng lớ ngớ như bác thôi. Bác muốn trải nghiệm zinger thì bữa nào thứ 7 hoặc chủ nhật nhắn em trước 1 bữa em mang xe ra cho bác trải nghiệm :) , nhà em khu vực Đầm Sen, Tân Phú, Q.11.
Trên facebook cũng đang có group zinger, bác lên đó tìm hiểu thêm, lâu lâu cũng có anh đăng bán để đổi xe. Bên Đài Loan đang chạy bản facelift của nó nên đồ phụ tùng mua ngoài cũng dễ kiếm, vô hãng thì giá hơi chát.

• Like
Reactions: canvedo
Hạng C
19/8/13
534
7.228
93
58
Vấn đề ko phải chỉ để đi tiếp khách ko, mà còn chở tb, mua mới chạy xót lắm. Với lại năm 2020 không phải là năm thuận lợi để làm ăn, nên cố gắng hạn chế vay mượn ạ.
Nếu anh chở tb nữa thì em khuyên anh tham khảo thêm Kia Carens, 350tr sẽ được xe đời 2014 _2015 còn cứng, đời ko sâu như 2 con anh định mua. Chở hàng thì bao la như bán tải :)

Hạng B1
18/11/16
84
88
3
36
Hải phòng
Nếu anh chở tb nữa thì em khuyên anh tham khảo thêm Kia Carens, 350tr sẽ được xe đời 2014 _2015 còn cứng, đời ko sâu như 2 con anh định mua. Chở hàng thì bao la như bán tải :)
Caren mình đã chạy. Quá tốn xăng và nội thất quá lởm

• Haha
Reactions: bluechatvn