Tập Lái
20/11/22
4
5
3
Chào các bác, em đang có 3.5 tỷ, có thể nhích lên gần 4 tỷ và cần kiếm 1 căn hộ chung cư 2PN tại khu vực quận 7.

Tiêu chí của em thì như này:
  • 2WC, nhất thiết phải có ban công, lô gia riêng biệt, căn ngay gốc càng tốt.
  • Thiết kế 2 phòng ngủ đều đón sáng tự nhiên, layout hợp lý
  • Tiện đi lại Q1 Q3. Em thì không nhất thiết đi giờ cao điểm nên gần vẫn hơn ạ
  • Khu an ninh, đường xá từ trung tâm về không vắng vẻ vì con gái đi tối về 1 mình sợ lắm :oops:
  • Mới bàn giao thì càng tốt
Em đang nhắm đến 2 dự án là Eco Green và Scenic Valley. Scenic Valley tính cả tiền làm lại sửa sang các thứ thì cũng xấp xỉ Eco Green (em đang định tận dụng lại hàng CĐT bàn giao bên này).

Nhờ các bác tư vấn giúp về môi trường sống & chất lượng xây dựng giữa 2 bên dự án có chênh nhau quá không. PMH thì quá nổi tiếng rồi còn Eco Green em chưa rõ chất lượng sống như thế nào, chứ em thích vị trí và được cái nó cũng mới hơn nữa. Dự án Scenic em nghe đồn nhà thầu TQ xây nên giờ hơi xuống cấp rồi, bác nào ở đây confirm giúp em ạ.

Còn option nào tốt hơn mà môi trường sống ok, gần Q1 trong bán kính 8km thì các bác recommend em với :rolleyes: dưới 4tỷ thôi chứ em không cố thêm được ạ.

Tài chính < 4tỷ nên đầu tư dự án nào tại Quận 7, Tp HCM?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/6/21
172
244
43
không ngại chung cư cũ thì mời a tham khảo thử Nguyễn Ngọc Phương :)

• Like
Reactions: Airy
Hạng B2
8/3/06
375
218
61
Chào các bác, em đang có 3.5 tỷ, có thể nhích lên gần 4 tỷ và cần kiếm 1 căn chung cư 2PN. Tiêu chí của em thì như này:
  • 2WC, nhất thiết phải có ban công, lô gia riêng biệt
  • Thiết kế 2 phòng ngủ đều đón sáng tự nhiên, layout hợp lý
  • Tiện đi lại Q1 Q3. Em thì không nhất thiết đi giờ cao điểm nên gần vẫn hơn ạ
  • Khu an ninh, đường xá từ trung tâm về không vắng vẻ vì con gái đi tối về 1 mình sợ lắm :oops:
  • Mới bàn giao thì càng tốt
Em đang nhắm đến 2 dự án là Eco Green và Scenic Valley. Scenic Valley tính cả tiền làm lại sửa sang các thứ thì cũng xấp xỉ Eco Green (em đang định tận dụng lại hàng CĐT bàn giao bên này).
Nhờ các bác tư vấn giúp về môi trường sống & chất lượng xây dựng giữa 2 bên có chênh nhau quá không. PMH thì quá nổi tiếng rồi còn Eco Green em chưa rõ chất lượng sống sao, chứ em thích vị trí và được cái nó cũng mới hơn nữa. Scenic em nghe đồn nhà thầu TQ xây nên giờ hơi xuống cấp rồi, bác nào ở đây confirm giúp em ạ.

Còn option nào tốt hơn mà môi trường sống oke, gần Q1 trong bán kính 8km thì các bác recommend em với :rolleyes: dưới 4tỷ chứ em không cố thêm được ạ.
Có căn Scenic 2 77m2 , 2PN , 2WC tầng 12 view Q1 đúng tiêu chí bác luôn . Block A rất ít căn/ tầng ..bán kính 100-200m đầy đủ dịch vụ A-Z. PMH thì chất lượng xd là top rồi....
Mua trực tiếp ko qua môi giới giảm đc phí môi giới..1%..Chi tiết Alo 090 1111 796

Tập Lái
20/11/22
4
5
3
masteri thảo điền 70m2, 2 pn gía' 3,9 tỷ rao đầy
Hic 3.9t được 2PN 2WC em mua luôn ạ, tại vị trí tiện. Mà check sale với group cư dân giá đó được căn 1WC thôi :(

Hạng B1
18/11/19
96
151
33
"1 căn chung cư 2PN" có "Thiết kế 2 phòng ngủ đều đón sáng tự nhiên" => bác lại đánh đố các kiến trúc sư rồi.

Hạng B2
8/3/06
375
218
61
"1 căn chung cư 2PN" có "Thiết kế 2 phòng ngủ đều đón sáng tự nhiên" => bác lại đánh đố các kiến trúc sư rồi.
sao lại đánh đố bác ? các căn Block A Scenic 2 đều có cửa sổ rộng ở PK và 2 PN ......