Tập Lái
9/3/19
6
7
4
29
Chào các bác, em đang có 3.5 tỷ, có thể nhích lên gần 4 tỷ và cần kiếm 1 căn hộ chung cư 2PN tại khu vực quận 7.

Tiêu chí của em thì như này:
  • 2WC, nhất thiết phải có ban công, lô gia riêng biệt, căn ngay gốc càng tốt.
  • Thiết kế 2 phòng ngủ đều đón sáng tự nhiên, layout hợp lý
  • Tiện đi lại Q1 Q3. Em thì không nhất thiết đi giờ cao điểm nên gần vẫn hơn ạ
  • Khu an ninh, đường xá từ trung tâm về không vắng vẻ vì con gái đi tối về 1 mình sợ lắm :oops:
  • Mới bàn giao thì càng tốt
Em đang nhắm đến 2 dự án là Eco Green và Scenic Valley. Scenic Valley tính cả tiền làm lại sửa sang các thứ thì cũng xấp xỉ Eco Green (em đang định tận dụng lại hàng CĐT bàn giao bên này).

Nhờ các bác tư vấn giúp về môi trường sống & chất lượng xây dựng giữa 2 bên dự án có chênh nhau quá không. PMH thì quá nổi tiếng rồi còn Eco Green em chưa rõ chất lượng sống như thế nào, chứ em thích vị trí và được cái nó cũng mới hơn nữa. Dự án Scenic em nghe đồn nhà thầu TQ xây nên giờ hơi xuống cấp rồi, bác nào ở đây confirm giúp em ạ.

Còn option nào tốt hơn mà môi trường sống ok, gần Q1 trong bán kính 8km thì các bác recommend em với :rolleyes: dưới 4tỷ thôi chứ em không cố thêm được ạ.

View attachment 2828742

*Ảnh minh

Chào các bác, em đang có 3.5 tỷ, có thể nhích lên gần 4 tỷ và cần kiếm 1 căn hộ chung cư 2PN tại khu vực quận 7.

Tiêu chí của em thì như này:
  • 2WC, nhất thiết phải có ban công, lô gia riêng biệt, căn ngay gốc càng tốt.
  • Thiết kế 2 phòng ngủ đều đón sáng tự nhiên, layout hợp lý
  • Tiện đi lại Q1 Q3. Em thì không nhất thiết đi giờ cao điểm nên gần vẫn hơn ạ
  • Khu an ninh, đường xá từ trung tâm về không vắng vẻ vì con gái đi tối về 1 mình sợ lắm :oops:
  • Mới bàn giao thì càng tốt
Em đang nhắm đến 2 dự án là Eco Green và Scenic Valley. Scenic Valley tính cả tiền làm lại sửa sang các thứ thì cũng xấp xỉ Eco Green (em đang định tận dụng lại hàng CĐT bàn giao bên này).

Nhờ các bác tư vấn giúp về môi trường sống & chất lượng xây dựng giữa 2 bên dự án có chênh nhau quá không. PMH thì quá nổi tiếng rồi còn Eco Green em chưa rõ chất lượng sống như thế nào, chứ em thích vị trí và được cái nó cũng mới hơn nữa. Dự án Scenic em nghe đồn nhà thầu TQ xây nên giờ hơi xuống cấp rồi, bác nào ở đây confirm giúp em ạ.

Còn option nào tốt hơn mà môi trường sống ok, gần Q1 trong bán kính 8km thì các bác recommend em với :rolleyes: dưới 4tỷ thôi chứ em không cố thêm được ạ.

View attachment 2828742

*Ảnh minh họa
Mình vote cho scenic nhé.
Ngoài ra, không cần ở gấp thì bác tham khảo cc cosmo2 bên nguyễn thị thập 06/2023 giao nhà, tầng trệt có siêu thị GO với đi về trung tâm cũng tiện.
Khách mình gửi 3.7 tỷ cho căn 2PN 77m2 căn hộ thô có ban công + lô gia.
Tài chính < 4tỷ nên đầu tư dự án nào tại Quận 7, Tp HCM?