Hạng F
7/8/17
7.479
10.190
113
TÙY NGƯỜI DÙNG, nhìn chung ford cứng cáp vs an toàn hơn nhưng lỗi dầu là kinh điển nên khá tốn :)) còn muốn bền bỉ tiết kiệm nên đi hilux hoặc triton cũng oke
Tốn j bác nhỉ?

Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Tiện tay mình liệt kê các em bán tải có giá lăn bánh rơi trúng số tiền của bác (giá chưa deal, chưa khuyến mãi), các em này đều đáp ứng tốt nhu cầu của bác, theo quan điểm cá nhân của bác thích chiếc nào thì chọn chiếc đó. Còn nếu bác không chọn được thì theo số đông Ford Ranger mà táng nhé

View attachment 2431729

bán tải mà bác tính đâu ra thuế tận 10% lận vậy

Cuối năm 2015 em chọn mua bán tải Mazda BT-50 vì lúc đó thuế trước bạ xe bản tải chỉ có 2%. Tầm tiền đó đó thì lúc đó chỉ mua đc Vios, Ecosport.. tiện nghi và an toàn e thấy ko bằng. Gia đình đang đi xe máy lên bán tải thấy sướng liền, ai chê ồn, xóc, ghế sau đứng.. chứ nhà e thấy cũng ok. Từ lúc mua xe tới lúc bán gia đình em đi rất nhiều chuyến, xa nhất là 2 chuyến về quê ăn Tết. Em vừa bán xe tuần rồi xong, ko phải vì ko yêu bán tải. Nhưng mà nhu cầu cuộc sống giờ thay đổi, mấy đứa nhỏ tới tuổi đi học, bà xã cần xe để chở mấy đứa nhỏ đi học, nên ko thể gắn bó đc với bản tải nữa.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: mylovedl07
Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Các bác tư vấn chuẩn quá, cứ Hilux thẳng tiến.
Mà các bác cho em rón rén hỏi, Hilux, Triton. Navara tốt vậy mà sao doanh số nó thấp khiếp vậy? Khách hàng mua bán tải bị Ford bỏ bùa mê hết hay sao ấy nhỉ?

Hạng C
13/5/16
839
15.555
68
Chạy Ranger Wildtrak Bi-Turbo AT 10 cấp xong sang chạy Hilux adventure Single-Turbo AT 6 cấp thấy chán hẳn, thua kém thấy rõ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/5/14
3.463
4.290
113
Con hilux của ông em đi gần 10 ngàn cây số,và chưa bật chế độ eco bao giờ nha các bác, cảm giác chạy rất sướng, đi đường trường bốc cảm giác lái sướng, đầm chắc. Đi phố thì êm nhẹ nhàng.

Đang chạy Hilux Adventure đây, đường xấu cân tốt, nhưng đường trường không mở Power lên chạy chán và lên chậm hản so với Na và Ranger. Mà có cái ai bị say xe leo lên làm vài vòng là lên nóc nhà luôn. Và cái chán nhất của hilux là quá chật so với ranger và navara.