Hạng D
8/4/12
2.379
7.522
113
2.7 thì uống như tây uống bia là đúng rồi. Dàn máy của phò tủn cả xăng lẫn dầu đều rất rất tệ khoản vận hàng. Chỉ được cái lành như cục đất. Chạy hoài chả hư
Mua fortuner mà căn ke vụ tiền xăng dầu thì né con 2.7 ra đầu tiên.
Dầu 2.4 tiết kiệm hơn nhiều chứ anh, chỉ khoảng 1/2 so với xăng 2.7 trong cùng điều kiện vận hành.

Hạng D
8/1/19
1.586
2.220
121
tại chính 850 tr thì mua xe mới đi bác, xe cũ lại chọn ngay con xe tệ nhất phân khúc làm gì ! thích máy dầu thì Pajero sport hay Everest mà triển thôi ( xe cũ ), con máy xăng thì CRV, OUT, CX5 , loại ngay con thành vật chua tể dịch vụ Phò ra đi !

Hạng D
2/10/14
1.202
1.427
113
Nếu bắt buộc phải gầm cao thì chỉ có 3 lựa chọn FT và EV và Pajero nhưng bản 1 cầu thì vẫn chỉ giải quyết dc 50% nhu cầu đường xấu. nếu được kiếm con 2 cầu.
Tầm giá xe cũ 800-900tr giá này đường không quá xấu thì Santafe và Sorento và CX-8 full 2 cầu vẫn chạy ngon hơn gầm cao 1 cầu.
Tham khảo giá link này về giá xe của từng phiên bản ra ngoài trả giá nhé bác:
Động cơ xăng: 10 -13 lít/100km đường hỗn hợp
Dầu: sẽ tiết kiệm hơn. nếu nhà đậu xe trong nhà nên mua máy xăng. Chứ dầu de vào nhà không quen muốn nôn luôn + dễ ám nội thất.

Tập Lái
26/5/17
14
8
3
32
ThietBiXe.Com
ThietBiXe.Com
Máy dầu 2.4g đắt hơn máy xăng các bác ạ, em thì địa hình đồi núi nên cần mua gầm cao máy khỏe vừa tiện công việc đi thăm vườn cafe, sầu riêng cũng như đi gia đình các bác à. Em thấy máy dầu 1 cầu, số tự động ok đó, @Car Audit bên choxe.vn ít xe quá bác nhỉ.
Các bác nào đã có kinh nghiệm mua xe thì tham khảo và tìm hiểu ở đâu ạ.
Website, facebook, youtube, salon, hãng
Em dự định tìm hiểu tầm 5-7 xe xong xuống tp hcm coi 1 lượt tầm tuần ưng xe lấy về luôn.

• Like
Reactions: khaipham07
Tập Lái
26/5/17
14
8
3
32
ThietBiXe.Com
ThietBiXe.Com
Nếu bắt buộc phải gầm cao thì chỉ có 3 lựa chọn FT và EV và Pajero nhưng bản 1 cầu thì vẫn chỉ giải quyết dc 50% nhu cầu đường xấu. nếu được kiếm con 2 cầu.
Tầm giá xe cũ 800-900tr giá này đường không quá xấu thì Santafe và Sorento và CX-8 full 2 cầu vẫn chạy ngon hơn gầm cao 1 cầu.
Tham khảo giá link này về giá xe của từng phiên bản ra ngoài trả giá nhé bác:
Động cơ xăng: 10 -13 lít/100km đường hỗn hợp
Dầu: sẽ tiết kiệm hơn. nếu nhà đậu xe trong nhà nên mua máy xăng. Chứ dầu de vào nhà không quen muốn nôn luôn + dễ ám nội thất.
2 cầu đi hao nhiên liệu nhiều hơn 1 cầu bác à, ông anh mới mua ford Everest bản full 4x4 2 cầu 1ty8 ,mà thấy ít khi nào đi 2 cầu bác ạ, mua xe chưa đầy năm mà tụt 400tr rùi.
Em cũng thích Honda CRV lắm vì giá thành hợp lý, xe tốt tiết kiệm nhiên liệu, lái đầm, ít hư hỏng vặt.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
9/2/18
3.426
5.052
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Thằng cháu con bà chị mình nó mua fortuner 2.7AT bản 2 cầu, được 6 tháng thì bán vội đổi qua everest. Đợt trước giỗ ông già mình, nó qua ăn giỗ, nó bảo "con đó uống xăng kinh dị lắm cậu à, con làm ko đủ nó uống luôn nên phải bán lỗ đổi qua con này (everest)". Em nói vậy thì bác hiểu phải chọn máy xăng hay dầu rồi chứ :)
Bán đứa uống xăng mua thằng uống nhớt hả:D:D