Tập Lái
24/6/23
6
4
3
32
Chào các bác,
Sau mấy năm em cũng tích cóp được khoảng 1 tỏi và đang tính chuyện mua 1 căn hộ nhỏ ở HCM vì chán cái cảnh đi thuê mấy năm rồi.
Em có 1 mình nên chỉ muốn mua căn 1 PN, diện tích khoảng 40-45m2, giá trong khoảng 1.5 tỉ đổ lại do không muốn vay nợ nhiều. Bán kính khoảng 10km tính từ Q1 để tiện đi làm. Chất lượng xây dựng và quản lý tốt là được, không cần phải có tiện ích này nọ gì.
Em có tham khảo qua thì thấy không có nhiều dự án có loại 1 PN, thấy có Belleza ở Q7 có vẻ tạm ổn nhất.
Nhờ các bác tư vấn giúp xem có dự án nào khả thi nữa không?
Cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
19/6/17
46
40
18
Nếu ở gần thì bạn cân nhắc mua căn OT sẽ phù hợp, còn nếu muốn mua 1 phòng ngủ thì thử tìm ở Bình Chánh, mà cũng phải thêm ít tiền nữa mới đủ.

• Like
Reactions: rosiehong283
Hạng D
24/6/14
1.933
2.839
113
Chào các bác,
Sau mấy năm em cũng tích cóp được khoảng 1 tỏi và đang tính chuyện mua 1 căn hộ nhỏ ở HCM vì chán cái cảnh đi thuê mấy năm rồi.
Em có 1 mình nên chỉ muốn mua căn 1 PN, diện tích khoảng 40-45m2, giá trong khoảng 1.5 tỉ đổ lại do không muốn vay nợ nhiều. Bán kính khoảng 10km tính từ Q1 để tiện đi làm. Chất lượng xây dựng và quản lý tốt là được, không cần phải có tiện ích này nọ gì.
Em có tham khảo qua thì thấy không có nhiều dự án có loại 1 PN, thấy có Belleza ở Q7 có vẻ tạm ổn nhất.
Nhờ các bác tư vấn giúp xem có dự án nào khả thi nữa không?
Cảm ơn các bác.
Bác ráng lên tầm 4- 500tr nữa mua được căn 50m 2PN1WC ở Quận 6, đang bàn giao nhà. Cần inbox em

Tập Lái
24/6/21
11
8
3
35
Tài chính khoảng này bác vẫn có thể mua được dự án ngay Quốc Lộ 13, đang hoàn thiện, sắp bàn giao, chất lượng tốt. Cần inbox em nhé.

• Like
Reactions: rosiehong283
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
1 là bác mua NOXH (giấy tay vi bằng), 2 là bác mua cư xá cũ (chung cư Phạm Viết Chánh, Ngô Tất Tố...), 3 là bác vay thêm bank tầm 500tr nữa để mua NOTM. Với ngân sách của bác để yêu cầu căn hộ cách trung tâm 10km thì lựa chọn rất ít và đa phần là không đáng.