Tập Lái
26/9/19
2
1
3
39
Tài chính dưới 3 tỉ, nên mua xe gầm cao nào?

Ảnh minh họa

Mình 36 tuổi, có nhu cầu muốn đổi xe từ sedan sang xe gầm cao (5-7 chỗ), tài chính 2-3 tỉ, ưu tiên các dòng Merc, Volvo, Audi,... xe cũ lướt hoặc xe mới đều ok. Mình có công ty riêng nên xe ưu tiên có hóa đơn là được.

Mình không đam mê tốc độ nên động cơ chừng 2.0-2.5 là được (cho đỡ hao xăng). Nhờ mọi người tư vấn giúp.

Sẵn đây mình đăng bán con xe mình đang chạy, Camry 2.5Q đời 2013 (loại mâm 5 cánh, có ABS), màu đen, biển số SG, mua lại từ Toyota Đông Sài Gòn năm 2015 (lúc mua ODO là 50k km).

Đến nay sau từng ấy năm thì ODO là 80k km (6 năm chạy được 30k km, rất ít chạy, xung quanh SG-Bình Dương, vì đa số mình đi xe công ty có tài xế riêng rồi), bảo hành bảo dưỡng định kỳ tại hãng, chưa từng hư hỏng gì cả nên mọi người yên tâm về xe.

Vì không biết giá nên mọi người định giá giúp mình, giá hợp lý thì bay để đưa con mới về thôi. Ps: hình ảnh như bao xe khác nên sẽ up lên sau.

Cảm ơn mọi người.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: masonwood
Tập Lái
Chào anh, với ngân sách đặt ra và nhu cầu sử dụng mà anh chia sẻ thì anh có thể cân nhắc GLC200 4MATIC, ngân sách hợp lí (khoảng 2.2 tỷ lăn bánh), động cơ vừa phải (2.0 tăng áp), tiện nghi an toàn không thiếu gì, nếu không muốn nói là bậc nhất!

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B1
8/11/16
59
27
21
37
Mình 36 tuổi, có nhu cầu muốn đổi xe từ sedan sang xe gầm cao (5-7 chỗ), tài chính 2-3 tỉ, ưu tiên các dòng Merc, Volvo, Audi,... xe cũ lướt hoặc xe mới đều ok. Mình có công ty riêng nên xe ưu tiên có hóa đơn là được. Mình không đam mê tốc độ nên động cơ chừng 2.0-2.5 là được (cho đỡ hao xăng). Nhờ mọi người tư vấn giúp.
Sẵn đây mình đăng bán con xe mình đang chạy, Camry 2.5Q đời 2013 (loại mâm 5 cánh, có ABS), màu đen, biển số SG, mua lại từ Toyota Đông Sài Gòn năm 2015 (lúc mua ODO là 50k km), đến nay sau từng ấy năm thì ODO là 80k km (6 năm chạy được 30k km, rất ít chạy, xung quanh SG-Bình Dương, vì đa số mình đi xe công ty có tài xế riêng rồi), bảo hành bảo dưỡng định kỳ tại hãng, chưa từng hư hỏng gì cả nên mọi người yên tâm về xe. Vì không biết giá nên mọi người định giá giúp mình, giá hợp lý thì bay để đưa con mới về thôi. Ps: hình ảnh như bao xe khác nên sẽ up lên sau.
Cảm ơn mọi người.
Bạn xem thửSorento 2021. Ngôi sao của tuần này. Mua chạy ko thích thì bán lại :D

Hạng C
3/2/20
705
818
93
Mình thấy trong câu hỏi bạn có câu trả lời rồi, nên mình không có gì để tư vấn cả.

Hạng D
11/4/10
1.507
3.071
113
TP.HCM
Chào anh, với ngân sách đặt ra và nhu cầu sử dụng mà anh chia sẻ thì anh có thể cân nhắc GLC200 4MATIC, ngân sách hợp lí (khoảng 2.2 tỷ lăn bánh), động cơ vừa phải (2.0 tăng áp), tiện nghi an toàn không thiếu gì, nếu không muốn nói là bậc nhất!

Từ Toy lên Mer là 1 bước chuyển hợp lý, chạy ít như Bác chủ thì cứ bộ tam xe Đức mà phang, nhưng mình đề nghị thêm con GLC 250/300 có thêm mấy cái hay ho,..ka, ka

• Like
Reactions: Phillipdang
ice confirmed
Hạng C
21/6/07
562
659
93
Người ta có thể chi đến 3 tỉ thì bác tư vấn luôn GLC300 có phải đã không.

• Like
Reactions: Phillipdang