Tập Lái
2/7/18
10
3
5
36
Chào các anh chị em, các tiền bối !
Em như con gà mắc tóc, mua BĐS lần đầu nhờ mọi người tư vấn giúp
Tài chính nhà em (cả có lẫn vay mượn) được tầm 2,5 tỷ, em tính tìm kiếm mua chung cư khu Đông. Ngắm nghía thì được CC Him Lam Phú An thấy ưng vì vừa giá, nội thất tốt chỉ tội chưa sổ, đường vào có bãi tập kết rác lại hẹp. Quanh đó có các Lavita của Hưng Thịnh thì giá cao hơn nhưng chất lượng thì kém hơn.

Quanh quanh có chung cư nào đã có sổ, thiết kế ổn nhờ mọi người chỉ giáo giúp ạ.

Tài chính tầm 2,5 tỷ em nên mua chung cư nào Quận 9?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/9/18
31
55
18
36
Đánh giá chủ quan của em sau khi đã khảo sát kỹ 2 dự án này để mua:
1. Lavita Charm giá khoảng 2,8 tỷ cho căn 2PN: chất lượng tốt hơn Garden, vị trí tốt thuận tiện hơn cho người có nhu cầu đi bộ ra ga metro vào Q1, dễ cho thuê, thanh khoản tốt.
2. Himlam Phú An giá khoảng 2,5 tỷ: thiết kế thông thoáng hơn, trong khu dân cư thấp tầng - gần kênh mát mẻ, vị trí thuận lợi hơn xíu cho ai đi xe cá nhân vào Q1, tuy nhiên cần chờ thêm thời gian dài để bãi rác và cảng Container được di dời thì mới phát huy được tiềm năng và đáng sống.
---> LavitaCharm: tiềm năng tăng giá tốt hơn, nên mua nếu có ý định đổi chỗ ở trong tương lai hoặc đầu tư cho thuê/ bán lại.
Himlam Phú An: nên mua nếu xác định ở lâu dài.

Hạng B2
8/7/21
180
223
43
33
Chào các anh chị em, các tiền bối !
Em như con gà mắc tóc, mua BĐS lần đầu nhờ mọi người tư vấn giúp
Tài chính nhà em (cả có lẫn vay mượn) được tầm 2,5 tỷ, em tính tìm kiếm mua chung cư khu Đông. Ngắm nghía thì được CC Him Lam Phú An thấy ưng vì vừa giá, nội thất tốt chỉ tội chưa sổ, đường vào có bãi tập kết rác lại hẹp. Quanh đó có các Lavita của Hưng Thịnh thì giá cao hơn nhưng chất lượng thì kém hơn.

Quanh quanh có chung cư nào đã có sổ, thiết kế ổn nhờ mọi người chỉ giáo giúp ạ.

View attachment 3034778*Ảnh minh họa
Còn phụ thuộc nhiều yếu tố, chứ giá đó thì nhiều lắm, b cần tư vấn khu phú hữu thì nhắn mình, mình không phải sale mà ở khu đó lâu rồi thôi

Hạng B1
25/3/14
85
146
33
Em ở HLPA đây bác.
Đánh giá khách quan thì vẫn có nhược điểm về trạm trung chuyển rác gây mất thẩm mỹ và đi ngang có mùi hôi, tuy nhiên nếu bác làm ở hướng trung tâm thì có thể đi đường tắt phía sau; cảng container thì em thấy nó ảnh hưởng chung cho khu này chứ không phải riêng HLPA, thậm chí em thấy HLPA ít bị ảnh hưởng hơn so với phía bên kia XLHN.
Ngoài ra em rất hài lòng về chất lượng dự án, bố trí mặt bằng căn hộ hợp lý có bếp riêng và sân phơi riêng; nội khu sạch sẽ, an toàn vì biệt lập, có cổng bảo vệ, chất lượng dịch vụ quản lý tốt (em không so sánh cụ thể được với các chung cư khác nhưng từ lời của bạn bè đang ở các CC khác thì em đánh giá dịch vụ HLPA tốt); phí quản lý và gửi xe em đánh giá hợp lý (phí QL 9k, gửi xe máy 120k, xe oto 1.250k), bãi xe oto và xe máy đều gọn gàng sạch sẽ.
Vấn đề sổ hồng thì cũng đã kéo dài khá lâu, nhưng hiện tại đã được duyệt đơn giá sử dụng đất, em nghĩ đã giải quyết được khúc mắc quan trọng nhất rồi.
Bác thắc mắc gì thêm thì cứ hỏi em.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
2.5tỷ ráng tý nữa mua quách Jamila mà ở. Mốt thông toàn tuyến Song Hành và nút giao Mai Chí Thọ thì đi lại tiện hơn 69 lần :)) Hoặc không cố được thì mua Safira để chờ đường Liên Phường mở.