Tập Lái
9/8/16
40
40
18
45
Bác tham khảo The Art Gia Hòa, mình đang ở đây và thấy ổn, đã giới thiệu cho 2 đứa bạn tới khu này xem xong thích và mua trong 1 nốt nhạc.

Tập Lái
22/8/19
35
600
83
40
TPHCM
Bác tham khảo The Art Gia Hòa, mình đang ở đây và thấy ổn, đã giới thiệu cho 2 đứa bạn tới khu này xem xong thích và mua trong 1 nốt nhạc.
Để tí mình ghé qua xem thế nào, mình cũng đang tìm chung cư quanh khu này. Thanks bác

Hạng B2
8/7/21
180
223
43
33
Bên này cũng ổn nè bác, gần trường học, CV rộng đi lại tiện.

Hạng B2
30/1/16
343
373
63
35
Q9 thì tìm xung quanh khu global city để sau này hưởng ké nhiều thứ, đừng đi xa quá như khu vin, có những cái nổi bật như safira jamila gia hòa (đang bị vướng cái cầu chưa xong gây kẹt xe) rẻ hơn thì có flora

Hạng B2
8/7/21
180
223
43
33
Q9 thì tìm xung quanh khu global city để sau này hưởng ké nhiều thứ, đừng đi xa quá như khu vin, có những cái nổi bật như safira jamila gia hòa (đang bị vướng cái cầu chưa xong gây kẹt xe) rẻ hơn thì có flora
Cái EHOME ngay Global thì sao bác.

Tập Lái
2/7/18
10
3
5
36
Em ở HLPA đây bác.
Đánh giá khách quan thì vẫn có nhược điểm về trạm trung chuyển rác gây mất thẩm mỹ và đi ngang có mùi hôi, tuy nhiên nếu bác làm ở hướng trung tâm thì có thể đi đường tắt phía sau; cảng container thì em thấy nó ảnh hưởng chung cho khu này chứ không phải riêng HLPA, thậm chí em thấy HLPA ít bị ảnh hưởng hơn so với phía bên kia XLHN.
Ngoài ra em rất hài lòng về chất lượng dự án, bố trí mặt bằng căn hộ hợp lý có bếp riêng và sân phơi riêng; nội khu sạch sẽ, an toàn vì biệt lập, có cổng bảo vệ, chất lượng dịch vụ quản lý tốt (em không so sánh cụ thể được với các chung cư khác nhưng từ lời của bạn bè đang ở các CC khác thì em đánh giá dịch vụ HLPA tốt); phí quản lý và gửi xe em đánh giá hợp lý (phí QL 9k, gửi xe máy 120k, xe oto 1.250k), bãi xe oto và xe máy đều gọn gàng sạch sẽ.
Vấn đề sổ hồng thì cũng đã kéo dài khá lâu, nhưng hiện tại đã được duyệt đơn giá sử dụng đất, em nghĩ đã giải quyết được khúc mắc quan trọng nhất rồi.
Bác thắc mắc gì thêm thì cứ hỏi em.
dạ, em cũng cảm thấy HLPA chất lượng tốt hơn các dự án quanh đó với cùng mức giá, chỉ tiếc ơi là tiếc là chưa có sổ nên e ngại quá.
Với nghe đâu phía sau chung cư có ý định quy định làm 1 dự án gì đó, nếu là 1 chung cư khác thì sẽ che mất đi 1 cái view đẹp lại ngột ngạt

Tập Lái
2/7/18
10
3
5
36
2.5tỷ ráng tý nữa mua quách Jamila mà ở. Mốt thông toàn tuyến Song Hành và nút giao Mai Chí Thọ thì đi lại tiện hơn 69 lần :)) Hoặc không cố được thì mua Safira để chờ đường Liên Phường mở.
dạ để em nghiên cứu thử, nghe bảo gần cao tốc nên Jamila ồn và bụi

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
dạ để em nghiên cứu thử, nghe bảo gần cao tốc nên Jamila ồn và bụi
Ồn thì lâu lâu gặp tụi xe cont nó chơi kèn hơi hơi giật mình chút thôi, còn bình thường tiếng nó chả vọng tới được nhà mình đâu. Bụi thì chỗ nào nhiều đất cát mới bụi, chứ bụi từ đường nhựa không ảnh hưởng gì cả. Bác có thể kiếm căn view Landmark hoặc quay lưng với cao tốc thì mọi vấn đề đều được xử lý. Cơ bản quanh Q9 thì mình thấy không dự án nào ngon hơn được thằng này từ vị trí, chất lượng cho tới tiện ích.

Tập Lái
2/7/18
10
3
5
36
Ồn thì lâu lâu gặp tụi xe cont nó chơi kèn hơi hơi giật mình chút thôi, còn bình thường tiếng nó chả vọng tới được nhà mình đâu. Bụi thì chỗ nào nhiều đất cát mới bụi, chứ bụi từ đường nhựa không ảnh hưởng gì cả. Bác có thể kiếm căn view Landmark hoặc quay lưng với cao tốc thì mọi vấn đề đều được xử lý. Cơ bản quanh Q9 thì mình thấy không dự án nào ngon hơn được thằng này từ vị trí, chất lượng cho tới tiện ích.
dạ em cảm ơn anh. K biết giá nó tầm bao nhiêu anh nhỉ, cao quá e lại với k tới