Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.690
113
www.phindeli.com
Em đồng hành cùng em Vit đã 4 năm rồi nhưng chưa bị vặt tai lần nào, đâm ra em thành chủ quan, chuyên bỏ xe ngoài đường tối khuya mới cho vào nhà, dạo gần đây lười bỏ xe ngoài vỉa hè trước cửa luôn ... (khu nhà em an ninh khá tốt)

Sáng nay ra xe đi thì thấy tai bên phải dài hơn tai bên trái khoảng 5 phân, bị kéo ra nhìn thấy cả dàn xương sắt bên trong. Thì ra có chú trộm nào đã thử vặt tai em nó nhưng ko thành công. Em ấn trở lại và thử thì thấy tai em nó vẫn hoạt động tốt. Cũng lăn tăn ko biết em nó bị sờ tai chỗ nào vì hôm qua em đi khá nhiều nơi và đều đậu xe chỗ ko có bảo vệ, nên cũng ko biết bị ở đâu.

Tối nay khoảng 11h xe vẫn đang để trước ngoài đường trước cửa nhà thì nghe hàng xóm la có trộm. Chạy ra thì trộm đã chạy mất. Hai tai xe vẫn còn nguyên :):). Hàng xóm tường thuật là thấy 2 chú loay hoay vặt 2 tai xe, chạy ra thì chúng dông mất ...

Xem ra tai của Vit có vẻ hơi khó vặt các bác nhỉ?

vậy em lên đây báo cáo các bác, đồng thời hỏi thăm luôn:
- Có bác nào bị vặt tai Vit chưa?
- Giá tai của Vit (mua đồ hãng, ko phải mua lại của bọn trộm) là bao nhiêu?

Nếu chưa có bác nào bị, thì có vẻ như là tai Vịt khó trộm hơn các xe khác? anh em mình có thể an tâm?

Nếu các bác đã bị, thì tai Vit cũng dễ bị vặt như các em khác thôi ... nếu vậy là em may mắn ngày hôm nay gặp toàn mấy thằng trộm trình còi amateur:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó
RE: Tai của Vịt - bất khả xâm phạm?

vậy mà bác nói khu nhà bác an ninh khá tốt:):)
đùa tí chúc mừng bác không bị tốn tìn để mua tai mới!

Hạng C
27/9/07
604
26
28
48
www.namvu.com.vn

Em để xe cả ngày ở vỉa hè suốt 2 năm qua, chưa bị vặt phát nào. Nhưng hôm rồi đi trên đường HCM bị xe tải chở tre quệt vào tai trái, sứt 1 miếng vỏ gương. Hãng báo giá 2T cho cả củ gương, ko bán vỏ gương riêng.

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: Nam Vũ

Em để xe cả ngày ở vỉa hè suốt 2 năm qua, chưa bị vặt phát nào. Nhưng hôm rồi đi trên đường HCM bị xe tải chở tre quệt vào tai trái, sứt 1 miếng vỏ gương. Hãng báo giá 2T cho cả củ gương, ko bán vỏ gương riêng.

Vụ bị bẻ này cũng hên xui thôi! kiếng chiếu hậu Vit (hàng chôm) ra ngòai khó bán hay bán không được giá chăng [8|]?

Tập Lái
23/3/07
21
0
1

Bác làm luôn quả gương xe Zace nhìn cho sướng.

Hạng C
27/9/07
604
26
28
48
www.namvu.com.vn

Hì, bảo hiểm đã thay cho em củ gương mới rồi, nhưng hình như cũng chế chân hay sao đó vì gập gương ko dc êm lắm.

Chắc em phải yêu cầu nó đổi cái chân cũ vào cái vỏ mới vậy.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.690
113
www.phindeli.com

Em chỉ thắc mắc là tại sao thằng trộm bẻ 2 lần ko gãy gương của em. Ko biết tại gương cứng quá (khó vặt) hay là tại thằng trộm này amateur.

Có bác chăn Vịt nào bị trộm bẻ mất gương chưa ạ?

Hạng C
27/9/07
604
26
28
48
www.namvu.com.vn

Hơn chục bác cưỡi Vịt mà em biết thì chưa thấy ai bị mất cả củ gương. Mặt gương thì có bác bị vặt rồi.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.690
113
www.phindeli.com

Hì hì, nếu ko có Vịt nào bị vặt gương thì (có thể) kết luận là:
- Gương của Vit quá cứng, khó bẻ? Bác nào làm ở Suzuki confirm lại cái ...
- Gương của Vịt khó bán như bác LPL đã phán ... nhưng thằng trộm khu nhà em nó chưa biết [8D][8D], hay là nó vã thuốc quá nên làm bậy.

Năm mới chúc các bác OSers giữ được tai vợ 2 nguyên vẹn:):)

Tập Lái
24/1/06
1
0
0
48

Hơn chục bác cưỡi Vịt mà em biết thì chưa thấy ai bị mất cả củ gương. Mặt gương thì có bác bị vặt rồi.
hơ hơ, có phải bị vặt xong thay ở Thái Nguyên kô vây?