Hạng D
22/1/19
4.060
6.697
113
Kinh nghiệm của em là phải đi tè 4 lần thì mới tới. :D
1. Tè ở trạm dừng cao tốc hoặc cây xăng Petrolimex đoạn đầu QL20.
2. Tè ở đoạn Định Quán.
3. Tè ở Bảo Lộc.
4. Tè đoạn Di Linh hoặc Đức Trọng.

Nghĩ là chủ thớt nên đổ 200 - 300k xăng/lần thôi, để bình còn trống dễ kiếm chỗ tè(cây xăng) hơn.
Gì dữ vậy bác! ĐL thì em ít đi nhưng BL thì đi thường xuyên.
Nếu xuất phát giấc chiều tối thì chỉ 1 lần dừng ăn tối rồi đạp 1 mạch lên tới tp.BL luôn ... Nếu lên ĐL nữa thì cùng lắm là dừng đi tè + đổ xăng 1 lần nữa thôi.

Tập Lái
18/8/19
40
45
18
38
Gì dữ vậy bác! ĐL thì em ít đi nhưng BL thì đi thường xuyên.
Nếu xuất phát giấc chiều tối thì chỉ 1 lần dừng ăn tối rồi đạp 1 mạch lên tới tp.BL luôn ... Nếu lên ĐL nữa thì cùng lắm là dừng đi tè + đổ xăng 1 lần nữa thôi.
Vậy chắc tại em lái chậm hoặc uống nước nhiều =)). Em đi toàn tầm 7 tiếng mới tới không hà.

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Tài mới định đi đà Lạt lần đầu xe VF Fadil thì cần kinh nghiệm gì vậy mấy anh?

View attachment 2880688*Ảnh minh họa
Tới mấy khúc đường cong khuất tầm nhìn dễ có xe vượt ẩu, đặc biệt thấy hướng ngược lại có một đoàn xe đang nối đuôi đi chậm là y như rằng dễ có xe khách vượt ẩu, chuẩn bị tinh thần tấp lề phải với giảm tốc hết mức có thể.

• Like
Reactions: tdquang71
Hạng B2
12/9/15
293
526
93
51
Thằng bạn lái chiếc Morning gặp xe rau vượt xe rau, nó nói “ tao tấp sát lề lấn luôn xe máy, dí thắng đứng im, nhắm mắt niệm Phật…vậy mà xém goodbye teacher luôn rồi!”

• Haha
Reactions: CuBiMi
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
2. Tè ở đoạn Định Quán.
3. Tè ở Bảo Lộc.

Nghĩ là chủ thớt nên đổ 200 - 300k xăng/lần thôi, để bình còn trống dễ kiếm chỗ tè(cây xăng) hơn.
A vô Bình Dân kiểm tra lại coi sao

Hạng D
16/11/09
1.979
590
113
Thank anh, khi đỗ đèo có cần chuyển số qua L ko hay anh vẫn để số D
Nguyên tắc sống còn khi đổ đèo cho xe số tay: xe lên đèo bằng số nào thì xuống đèo cài số đó.
Bản chất là máy ghìm tốc độ xe - vừa giúp kiểm soát, vừa tránh rà thắng/phanh dẫn đến cháy thắng/phanh làm xe đâm đụng.
Xe của bác có số tự động (AT) thì tìm cách áp dụng tương tự. Bác cài số nào để xe xuống dốc đều mà ít phải rà phanh/thắng nhất có thể là chọn đúng.
Đi lần đầu nên dừng xe, cafe dọc đường - trước khi lên/xuống đèo.

Hạng B2
3/12/20
378
392
63
Đà Lạt.
2. Tè ở đoạn Định Quán.
3. Tè ở Bảo Lộc.

Thận yếu hả anh trai hahaha

Chỉnh sửa cuối: