Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Trước khi đi Đà Lạt hôm vừa rồi, em vào đây đọc hết. Xong tự tin đi với 1 số câu thần chú:
+ Đi đúng tốc độ bảng báo, biển dân cư.
>> Đi đúng thì thấy CSGT bắn tốc độ rất bình thường, em đi ngang e rất tự tin.
+ Không bám đuôi xe khách, xe tốc hành, xe tải rau,... và nhường họ vượt khi ngược chiều.
+ Nhường tất cả ai muốn vượt: em lạch nhẹ sát vạch len bên phải cho vượt.
+ Quan sát gương 3 cái liên tục, chắc do tâm lý.
+ Đi đèo thì lên số nào, về số đó. Đi AT nên e về D2, D1. Chủ yếu D2, dốc quá mới về D1. Khi đó hầu như không dùng thắng luôn. Đọc qua mới đi tin đi.
+ Lên đèo e bò theo xe trước, giữa khoảng cách. Em vượt đúng 1 xe cẩu nặng, cũng vượt theo xe trước.
+ Lên Đà Lạt có mấy cái dốc, cái dốc cua khó hơn đèo Bảo Lộc, Mimosa. kkk nhưng áp dụng D2, D1 thì cực kỳ ngon.
1 số chia sẻ cùng anh chị.
Hay là đọc hết rồi mới đi.
Nhưng còn chỉnh sửa xíu: ý 6 , đèo bảo lộc hay các đèo khác sau này, ngắn hay dài thì mình hãy nên vượt khi có điều kiện nha, đừng ngoan mà cứ bám sau xe cont ( vì thấy nó dài sợ), vì 10 người sau bạn mà cứ ngoan như bạn thì kẹt nguyên đèo . Lần sau hãy comment với mình là vượt hơn lần này nha, và đừng vượt theo xe trước, đu theo như vậy nguy hiểm hơn vượt khúc cua đó, hãy để từng em vượt lần lượt nha. Lần tiếp theo trải ngiệm cung đèo dài gấp 10 lần bảo lộc nha, rồi cho mình ýkiến . Đèo Khánh Lê ! Hihi