Hạng B2
24/4/14
141
100
43
HCM
Theo ý của e thì bác chạy theo đèn đi thẳng xi nhan phải và nhường đường cho dòng xe ở làn 1,2 khi nào an toàn thì tấp vào vị trí bác cần dừng, ko biết như vậy có đúng ko, các bác cho ý kiến thêm

Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM
Theo ý của e thì bác chạy theo đèn đi thẳng xi nhan phải và nhường đường cho dòng xe ở làn 1,2 khi nào an toàn thì tấp vào vị trí bác cần dừng, ko biết như vậy có đúng ko, các bác cho ý kiến thêm
chuẩn không cần chỉnh

Tập Lái
22/6/14
9
9
3
41
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cuối cùng là đậu, đợi đèn xanh (rẻ phải) ở lane 3 phải không?
Sau đó là rẻ phải , chuyển lane , nhường đường cho xe ở lane 1 và lane 2 (chắc chắn là phải nhường rồi)
Xin cám ơn!

Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM
Cuối cùng là đậu, đợi đèn xanh (rẻ phải) ở lane 3 phải không?
Sau đó là rẻ phải , chuyển lane , nhường đường cho xe ở lane 1 và lane 2 (chắc chắn là phải nhường rồi)
Xin cám ơn!
troi, cung chưa hiểu nữa hả? Túm lại:
Đi theo đèn đi thẳng, bật nhan phải, chuyen lane dan vao vi trí bạn muốn dừng.

Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Nếu Bác muốn vào làn 1 thì phải theo đèn tín hiệu đi thẳng vì mình chuyển lane không phải rẽ. Do đó từ lane 4 xi nhan đến giao lộ qua lane2 và sang lane1 dừng.
Chào các bạn
Liên quan đến tình huống nêu trên mình có ý kiến như sau để cùng các bạn thảo luận nhé :
1. Từ lane 4 bạn muốn dừng sát vĩa hè (Lane 1) thì đây là động tác chuyển lane (Nhớ xi nhan phải) .
2. Khi qua các giao lộ có đèn tín hiệu điều khiển bạn phải tuân thủ đèn tín hiệu đi thẳng.
3. Bạn được phép chuyển từ lane 3 sang lane 2 và 1 tại những đoạn hở của dãi phân cách lane 2 và 1 hoặc tại những giao lộ (Nhớ bật xi nhan phải) .
Thí dụ như đường Nguyển Văn Linh, Q7.
Chỉ có một điều mình chưa biết thực hư như thế nào nhưng mình đã đi như vậy và đã thấy nhiều người cũng đã đi như vậy.
Mong được chia sẽ từ các bạn .
Thanks

• Like
Reactions: Tuankiet31172