Hạng B2
22/2/13
139
218
43
trường hợp này gần giống ở Mai Chí Thọ - Đồng Văn Cống đã có thảo luận trên diễn đàn.
Trường hợp bác đi lane 4 muốn dừng ở lane 1 nghĩa là bác đi thẳng chứ không là rẽ phải vô đường khác nên bác đi lane 4 và theo đèn đi thẳng (lane 3 là lane dành cho xe rẽ phải nên nếu xe nào đi lane 3 rẽ phải mà chạy vô lane 2 là sai đó bác). Khi đèn xanh đi thẳng bác sẽ xi nhan phải chuyển làn sang làn 2 và sang làn 1 để đậu xe.

Tập Lái
18/12/15
35
9
8
52
Theo ý của e thì bác chạy theo đèn đi thẳng xi nhan phải và nhường đường cho dòng xe ở làn 1,2 khi nào an toàn thì tấp vào vị trí bác cần dừng, ko biết như vậy có đúng ko, các bác cho ý kiến thêm
Chuẩn nhất.Thang em em lam xxx no noi the

Hạng B2
27/11/14
180
75
28
Hồ Chí Minh
theo tình huống này:
1/ Bạn bật nhan phải, chuyển từ làn 4 sang làn 3, đến giao lộ có đèn điều khiển giao thông buộc phải dừng ( nếu đang là đèn đỏ rẽ phải ), vì đây là lan ưu tiên rẽ phải.
2/ Đợi đến đèn xanh rẽ phải, bạn mới được quyền lưu thông tiếp chuyển sang làn 2 và làn 1, lưu ý, khi bắt đầu chuyển sang làn 2 và làn 1, bạn phải nhường xe 2 bánh đi trước, vì làn 1 và 2 là làn ưu tiên của xe 2 bánh.
3/ nếu bạn chuyển sang làn 2 và 1 khi chỉ có đèn xanh đi thẳng ( chưa có đèn xanh rẽ phải ), bạn sẽ bị dính chưởng tội " hiếp dâm xe rẽ phải " bởi làn 3 là là ưu tiên xe rẽ phải.
Chúc bạn thượng lộ bình an!
BÁC CHỈ NGƯỜI TA SAI RỒI LÀN RẼ PHẢI THÌ LÀM GÌ CHO BÁC ĐI THẲNG. MÀ BÁC ĐÒI VÔ LÀN 2.

Hạng B1
21/10/15
68
36
28
38
theo tình huống này:
1/ Bạn bật nhan phải, chuyển từ làn 4 sang làn 3, đến giao lộ có đèn điều khiển giao thông buộc phải dừng ( nếu đang là đèn đỏ rẽ phải ), vì đây là lan ưu tiên rẽ phải.
2/ Đợi đến đèn xanh rẽ phải, bạn mới được quyền lưu thông tiếp chuyển sang làn 2 và làn 1, lưu ý, khi bắt đầu chuyển sang làn 2 và làn 1, bạn phải nhường xe 2 bánh đi trước, vì làn 1 và 2 là làn ưu tiên của xe 2 bánh.
3/ nếu bạn chuyển sang làn 2 và 1 khi chỉ có đèn xanh đi thẳng ( chưa có đèn xanh rẽ phải ), bạn sẽ bị dính chưởng tội " hiếp dâm xe rẽ phải " bởi làn 3 là là ưu tiên xe rẽ phải.
Chúc bạn thượng lộ bình an!
Thế ạ, cảm ơn bác nhé

Tập Lái
22/10/15
12
2
1
41
Mình đã ngâm cứu lại trường hợp này, vì đó giờ chưa có tình huống xư ly nao như tinh huong cua Bác, minh thay bat nhan, chuyen lan va đi theo đèn thẳng là chuẩn nhất. Trước kia mình có nói vào lan 3, chờ đèn rẽ phải mới dc chuyen lan, ý kiến đó sai roi. Sorry Bác nhé.
Vâng cảm ơn bác nhé