Tập Lái
16/12/17
19
18
3
36
Em là tài mới, mới lấy bằng B2 . Lần đầu tiên mua xe oto. Tài chính gia đình bao gồm vay ngân hàng khoảng 800.

Em đang phân vân giữa các dòng xe:
Kia Seltos 1.6 Pre - 770 lăn bánh HCM
Toyota Cross 1.8G - 820 lăn bánh HCM
Mazda CX5 Delux new 2021 - 870 lăn bánh HCM
Cảm giác cứ ráng chút lại lên 1 loại xe. Mong các bác chia sẻ kinh nghiệm với ah.
em cám ơn.
Tài mới nên mua xe CX-5, Corolla Cross hay Seltos trong khoảng 800 triệu?

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: MaybachS600 and Hit
Hạng D
24/2/20
4.477
7.396
113
37
Cố quá thành quá cố, bạn mua xe trong khả năng mình thôi nếu vay ngân hàng thì nhắm trả hàng tháng cộng chi phí nuôi xe và gia đình được thì hãy vay. Nếu có gia đình thì mua xe thực dụng còn độc thân thì mua xe hào nhoáng chút đi tán gái cho dễ.

Hạng C
10/7/13
519
270
63
Em là tài mới, mới lấy bằng B2 . Lần đầu tiên mua xe oto.
tài chính gia đình bao gồm vay ngân hàng khoảng 800.
Em đang phân vân giữa các dòng xe:
Kia Seltos 1.6 Pre - 770 lăn bánh HCM
Toyota Cross 1.8G - 820 lăn bánh HCM
Mazda CX5 Delux new 2021 - 870 lăn bánh HCM
Cảm giác cứ ráng chút lại lên 1 loại xe.
mong các bác chia sẻ kinh nghiệm với ah.
em cám ơn.
Tài mới theo em mua xe cũ, như Kia Morning, I10, để chạy quen xe và lái vững rồi mua xe mới cho đỡ sót :). Thông thường nếu ai chưa chạy xe thực chiến nhiều và mới lấy bằng thì khi ra lái thực chiến hay bị va quẹt, sạt gầm....

Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Các tư vấn viên trên diễn đàn cũng chỉ đưa ra lời tư vấn theo quan điểm của họ nên thiết nghĩ sẽ không giúp ích gì cho chủ thớt được mà ngược lại có thể còn làm cho chủ thớt thêm hoang mang nữa. Cho nên, việc chọn 1 chiếc xe gọi là phù hợp thì chỉ có mỗi một mình chủ thớt đưa ra quyết định mà thôi, quyết định dựa vào chính nhu cầu sử dụng xe cũng như chi phí nuôi nấng chiếc xe của chủ thớt.
Chính vì lẽ đó, sau khi đọc xong comment của mình, chủ thớt nên đóng thớt này lại :cool::cool::cool: và tự tay mình cân nè, đo nè, đong nè, đếm nè để xem chi phí mua xe, nuôi xe của mình như thế nào,đặc biệt là liệt kê ra xem nhu cầu sử dụng xe của mình như thế nào. Sau khi hoàn thành các bước này thì chủ thớt đủ tự tin vỗ ngực phán chăc nịch "vợ! thay đồ theo anh đi mua xe ngay."

Việc liệt kê chi phí, nhu cầu sử dụng, chọn loại xe mình comment nhiều lần mà giờ tự nhiên quên ngang hông chủ thớt có lòng thì search trong OS có nhiều thớt hỏi tương tự như thớt này :p

Chúc chủ thớt sớm tìm được đáp án phù hợp với mình nhé!