Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Ai cũng sai.
CSGT: Điều tiết giao thông nhưng phương án không hợp lý, thiếu phương tiện và trang thiết bị điều tiết giao thông từ xa.
Người điều khiển phương tiện: Không giữ đúng khoảng cách an toàn khi lưu thông trên cao tốc theo quy định.
Không nói thì không ai biết mình...d..,trên cao tốc cho phép chạy 120km/giờ,nếu không giử khoảng cách an toàn,mịa nó..chắc lớn chuyện rồi,trong OS mà củng có anh hùng bàn phím hả...?

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Bác đi xe sau với khoảng an toàn cách 1 cột điện là quá nguy hiểm khi đi trên cao tốc và bác chạy trước tâm lý quá yếu khi thấu csgt là hoảng loạn.
Không biết thì hỏi,trên tinh thần OS..đừng cố tỏ ra hiểu biết,...bác ạ!

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Các cơ quan CSGT đả nhận thức được cách làm của họ là...chưa phù hợp(chơi chử),may là chưa có ai ngủm...mịa làm sai be bét mà trên OS,củng có thằng phản biện...chán thật,sai thì nhận..tự ái hay tỏ ra hiểu biết...nguy hiểm quá,cảnh báo các bác trên OS nha,khi thằng ngu mà tỏ ra hiểu biết,thì rất nguy hiểm!

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Lỗi csgt là điều ko bàn cải nữa, nhưng xe chạy sau lỗi cũng ko nhỏ với khoảng cách quá gần nên ko kịp xử lý. Bác nào có gắn camera hành trình thì đều biết trong camera thấy xa nhưng thực tế rất gần.
Đọc kỷ rồi hảy comt nhé,cứ nói khoảng cách an toàn,nếu xe sau mà không giử khoảng cách thì có lên bàn thờ mà ngắm..gà khoả thân à,bác có đi cao tốc chưa,hỏi thật chớ kg có ý gì,02 xe chạy 02 lane,bất ngờ xe kia chạy qua lane của xe bác đang chạy và thắng gấp...ai củng nói được,nhưng không nói,kg ai biết mình...d..!

• Like
Reactions: ecoduy
Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Trên cao tốc, áo vàng thì vậy nhưng bù lại được mấy em gái thu phí tươi tắn và vui vẻ vô cùng! Chiều hôm qua, vừa xoè 60K cho bé bán vé, bé đưa lại vé kèm theo một nụ cười rất dễ thương cùng với câu nói cũng dễ thương không kém: " Xe anh có rác không, đưa đây em vứt cho"!. Dù sao, đời vẫn còn cái để mà vui!:)
Lạc..đề,nói bác đừng buồn nhe..,nói nhiêu đó đủ rồi,kg muốn nói...nặng lời...

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
1. Ngay giây 11 thì chiếc bán tải đã đỏ đít, tới giây thứ 17 lại đỏ lần nữa mà bác tài phía sau không cảnh giác nhiều. Chổ này là nút giao mà còn chạy tốc độ cao thì mức độ cảnh giác của bác tài Grandis còn thấp quá! => Húc vào đuôi người khác, dù biện hộ thế nào cũng là sai!

2. Chị P. kia lái bán tải chỉ thấy CSGT quơ quơ đèn mà đã quáng gà tưởng thổi mình lại là cái sai thứ nhất, cái sai thứ hai là nếu có bị CSGT ra hiệu lệnh dừng xe thì phải dừng về bên phải chiều đi của mình khi đủ đk an toàn không ai dừng bên trái; thêm cái sai thứ 3 là chuyển làn bất ngờ không xi nhan! => người ta nói "đừng bán xăng cho phụ nữ" quả là đúng mà; chỉ 1 động tác quơ đèn của CSGT mà quáng gà, đi, đứng, dừng đỗ lung tung rồi => chị P nên bổ túc lại tay lái, có ngày xe chở cont. phía sau nó húc thì không còn cơ hội sửa sai!!!

3. Anh CSGT kia sai hay đúng? (em éo dám phán) để anh í kiểm điểm rút kinh nghiệm; nếu tốt lần sau làm tiếp (nhưng chẳng may xe nào đó không thắng lại được, kiểu quáng gà, đạp ga luôn thì anh í có khả năng lên nóc tủ cao); còn nếu sai thì nên phổ biến nhận sai và xin lỗi người khác!

Kinh nghiệm của riêng em:
1. Gần tới giao lộ, nhánh rẽ, giảm tốc độ; chạy chậm để dể bề xử lý!
2. Cảnh giác khi xe phía trước đỏ đèn!
3. Anh CSGT nào mà quơ quơ đèn thì kệ tía ảnh, quơ là việc của ảnh còn đảm bảo an toàn cho chính mình là việc của mình!

Cuối cùng, chúc các bác tài OS luôn luôn lái xe an toàn, đi đến nơi, về đến chốn!
Coi kỷ rồi hảy comt nha,bác nói nhiều mà không hiểu...vậy có niên hạn D..luôn mới ghê chớ,nếu là bác 02 xe đang chạy 02 lane,bất ngờ xe kia lủi qua lane bác và..thắng gấp...,bác làm gì? Còn phán là giao lộ nửa..đang trên đoạn cho phép chạy 120km/h,chớ giao lộ gì ở đây?

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Chổ này là cao tốc đúng rồi, không phải cái khỉ giao lộ gì, nhưng cái nhánh rẽ đi xuống đó có ai phi 120 hay 100 để vào không?
Cái làn mà xe bán tải và xe grandis phía sau đó đang đi có vạch 1.18 chỉ hướng rẽ đó bác!
Đi nhánh đó mà không giảm tốc độ thì húc vào người khác như vậy là còn may mắn đó!
Bác thử chạy chổ đó lúc đông xe như vậy từ 100 đến 120 chưa? chạy 80 còn chưa được á!
Bác này củng có..kiến thức nè,nhưng phán trật lất rồi...đừng tỏ ra hiểu biết mà...nguy hiểm...nha!

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
chết cmn rồi làm sao report ..!! ..!!
bọn nó điều tiết các xe dồn cmn về bên phải. bà chị lái bán tải thấy dồn cục + quơ đèn thì chỉ lấy qua trái là đúng.
bà chị lái bán tải đâu có cần xuống cao tốc chổ đó, bả lấy ra trái để đi tiếp là phải rồi, trước đó có thằng tomb mother GT nào nó cảnh báo tất cả các xe phải rẽ xuống đâu?
ông quay camera ủi đít xe chị bán tải tự ăn cho hết thôi: ổng bám đít xe trước, cũng lấy qua trái, mà không đánh giá được khả năng chị kia stop thì chả còn gì để nói
Bác không nói,không ai biết bác ....d..,còn lở nói rồi,thì hiểu rồi há...!Hiện trên OS dấu D ..nhiều quá,mà do sinh hoạt trên OS lâu năm...còn trình độ thì..hởi ơi...chán

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
bác cứ lý sự theo kiểu đọc báo + tự phán,
cứ theo camera mà xác định tình huống tại sao bà chị lái bán tải chạy như vậy, ông ủi đít chạy thế kia ..... là đủ rồi.

ý của bác về việc CSGT quơ quơ đèn pin hay gậy thì ... kệ cmn là đúng.
hồi cao tốc còn phải xuống chổ vành đai 2, mình cũng cải với mấy chú về chuyện này rồi
Cái này thì 4bthang2banh...đúng,còn Tonyhao gì đó,nghe tony chắc ông bên nước Lèo hay sao mà nói năng,chẳng ra sao hết,Luật GTĐB VN ông biết được mấy,mà cứ mở miệng là phán..như Thánh..,tui nghỉ không biết ông có xe 04 bánh hay không,mà đả có chạy lên cao tốc...lần nào chưa?