Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn
RE: Tai nạn khủng khiếp tại Tram thu phí Đồng Văn_Cầu giẽ

Trích đoạn: nguyengia

Trợ lý em vừa xỉu khi nhìn thấy tấm hình tai nạn trên Computer của em, báo hại cả Phòng loạn lên lo cấu cứu [8D] Pó tay !

Nhìn hơi ghê nhưng làm gì đến nỗi xỉu hả bác? Hay là em xem mấy cảnh thảm khốc nhiều rồi nên quen :D.
Trưa nay em cũng vừa tận mắt chứng kiến cảnh 2 xe máy đâm nhau, không thảm khốc lắm nhưng nhìn thấy máu phun ra từ vết sưt ở lông mày cậu thanh niên gần mạnh bằng súng phun nước, lái xe qua thì thấy vết sứt nhỏ bằng đầu ngón tay út trên lông mày.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

chả biết bác LXC xem tai nạn mãi có trơ không? chứ em thấy mấy vụ này vẫn còn nhẹ.người vẫn còn nguyên.lúc trước khu nhà em là điểm nóng đua xe.cuối tuần ra là có đám ma.tai nạn thì đủ các kiểu.nát gần bằng tương còn các lọai phụ tùng thì ....
em nghĩ các hình như thế này không nên để lâu.chí ít cũng nghĩ tới người bị nạn một tí các bác ạ

Hạng F
14/9/04
9.900
27.091
113
Q3

Thành thật chia buồn.

E cũng nghĩ thế, mình đừng nên bình luận nhiều nữa các bác ạ.

Trích đoạn: tenziketui

chả biết bác LXC xem tai nạn mãi có trơ không? chứ em thấy mấy vụ này vẫn còn nhẹ.người vẫn còn nguyên.lúc trước khu nhà em là điểm nóng đua xe.cuối tuần ra là có đám ma.tai nạn thì đủ các kiểu.nát gần bằng tương còn các lọai phụ tùng thì ....
em nghĩ các hình như thế này không nên để lâu.chí ít cũng nghĩ tới người bị nạn một tí các bác ạ

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Hic nhìn kinh dị quá [&:] 90T ... là quê em :( chia buồn với đồng hương :(

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

Để cứu người bị kẹt trong xe, hoạc lôi ... xác ra, em thấy ở nước ngoài , người ta dùng các loại dụng cụ khác cơ, kg dùng cần cẩu như bác LXC đâu . Hình như là kìm cộng lực, kích, kéo cắt sắt, nhưng dùng bơm thủy lực . Chứ nếu gặp người còn sống, mà dùng cẩu để kéo ra, em e rằng kéo ra được thì cũng chết vì đau đớn và chấn thương do cẩu gây ra .

Hạng B2
24/12/04
160
7
18
53
Xa Lộ

Không so vói nc ngoài đc bác ạ, Ở bển, 911 họ dùng trực thăng cơ, sau tai nạn vài phút là cứu hỏa cứu thương đứng đầy, còn đường thì có riêng 1 làn Emergency để cho các loại xe trên tiền vào khu vưc TN, nên dù có tắc đừơng thì ít bị ảnh hưởng tơí việc cứu người. Nghĩ tới Việt nam mình thấy còn nhiều điều mà 100 năm nữa các chắt của mình chưa chắc đã được hưởng.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Những hình này em thấy cũng bình thường thôi, không có gì là khủng khiếp lắm đâu bác ạ. Bác có thấy dân mình nhảy vào phụ đỡ xác bác tài ra không? Nếu ai cũng sợ thì ai làm hả bác? Dân mình có câu: Nghĩa tử là nghĩa tận mà, theo em nghĩ như vậy, mình sẽ cảm thấy bớt sợ hơn.
Tai nạn này mà do tài xế ngủ gật thì thật đáng tiếc phải không các bác? Em đi đường xa nhiều, sợ nhất là xe đi ngược chiều ngủ gật, đường thì chủ yếu không có dải phân cách, lạc tay lái một cái thì xong, không có hy vọng nữa.
Có lần em đi Đà Lạt về, thấy 1 em Transit chạy SG-ĐL từ xa lấn dần vào tuyến của mình, em nhá đèn liên tục mà cư thấy nó lao thẳng vào mình. Em dừng lại vừa nhá đèn vừa bóp còi liên tục, mãi khi đến gần thì bác tài mới đánh vô lăng về đúng làn của bác ấy. lúc em phát hiện là 2 xe còn cách nhau khỏang 400m, vậy mà đến sát còn vài chục mét bác tài mới kịp "tỉnh". hú hồn bác ạ. Em nghĩ là do buồn ngủ nên mới như vậy. Vụ ở Bình Thuận xe tải lao thẳng vào xe 16 chỗ, chết gần chục người. Nữa là năm ngoái em đi phan Thiết về cũng gặp hai xe tải 11t đấu đầu nhau, làm chết 3 người, và theo em còn rất nhiều vụ đối đầu vì buồn ngủ bác ạ.
Thật tình vụ buồn ngủ này rất nguy hiểm và khó mà biết phải tránh như thế nào ;);)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/9/04
195
0
0
Sì Gòn.

Lái xe cẩn thận để góp phần làm giảm thiểu tn giao thông thôi các bác uiiiiiiiiiiiiiiiiiiii....:(:(:(:(

Bây giờ E mới nhớ ra là hôm nay bên đội này có 1 chú lính mới, tuổi nghề chưa tròn 2 tháng, lúc ở chố đó đứng cạnh cái xe tải thấy mặt cậu ấy trắng bệch ra, tội nghiệp, kô biết tối nay nó có ngủ ngon kô.

Để cứu người bị kẹt trong xe, hoạc lôi ... xác ra, em thấy ở nước ngoài , người ta dùng các loại dụng cụ khác cơ, kg dùng cần cẩu như bác LXC đâu . Hình như là kìm cộng lực, kích, kéo cắt sắt, nhưng dùng bơm thủy lực . Chứ nếu gặp người còn sống, mà dùng cẩu để kéo ra, em e rằng kéo ra được thì cũng chết vì đau đớn và chấn thương do cẩu gây ra .

Bác ui bên Cứu hộ 116 cũng muốn có cái cơ hội dùng cái thứ đó lém, dưng mà cái bọn sản xuất ra mấy cái ấy nó có cho kô mình đâu. Mà chả ai làm từ thiện cái việc đó cả, UB an toàn giao thông, Quĩ thương vong châu Á, Hội chữ thập đỏ và thầy thuốc quốc tế…. có trao tặng ai cái bộ đó bao giờ đâu, chỉ vì nó chỉ rẻ bằng mỗi 1 cái Camry vietnam thôi.

Bác thắc mắc thế thì giúp E một tý, tìm luôn nhà tài trợ đi, kô biết các cty bảo hiểm Vietnam và nước ngoài, các Tổng công ty, các tập đoàn lớn, các doanh nhân thành đạt dám bỏ ra cả tỷ đồng để mua mỗi 1 cái số điện thoại có nhiều số 9 nghĩ sao về việc làm đầy tình người này.

E xin phép lát nữa sẽ đổi mấy cái hình trên cho các bác đỡ ghê, và có lời xin lỗi gia đình người xấu số về việc sử dụng mấy bức hình này.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/1/06
253
0
0
113
Vietnam

Amen, bác chỉ nên để hình này trong ngày hôm nay thui, ko có là mắc lỗi với người xấu số đó.