Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội
RE: Tai nạn khủng khiếp tại Tram thu phí Đồng Văn_Cầu giẽ

Kinh khủng[&:][&:][&:]

Dạo này ngành chiếu sáng đô thị Hà Nội tiết kiệm điện thì phải, em vừa chạy xe từ Văn Điển về lúc 7h00PM mà đường phố tối om om, hoàn toàn không có đèn đường gì hết. Lúc đi trên đường Lê Duẩn em bị cái xe tải ngược chiều chiếu pha thẳng vào mắt, lóa không còn nhìn thấy gì. Cái xe tải ấy vừa qua khỏi thì em chợt nhìn thấy có hai em gái nhỏ sang đường từ phía công viên Thống Nhất, chỉ cách đầu xe em khoảng 20m nhưng vì đường quá tối, xe đông bị lấp và em lại lóa mắt nên không kịp nhìn thấy từ trước. Em vội đạp phanh hết cỡ, may mà lúc đó chỉ đang 40km/h nên xe dừng kịp cách hai em này khoảng 2m thôi. May quá! Bây giờ lại nhìn hình của bác Xe cẩu, rợn hết cả người.

Tập Lái
2/5/06
26
0
0

Chia buồn với gia đình những người quá cố.
Vietnamnet:Nguyên nhân phỏng đoán ban đầu của một số người dân tại hiện trường cho rằng lái xe tải đã ngủ gật để xe lấn đường.
Nhiều tai nạn xe đấu đầu nhau gây hậu qủa nghiêm trọng, thường được kết luận lái xe ngủ gật: Nhưng ngủ gật thì mất lái chứ sao có thể đạp ga để chạy với vận tốc lớn? Em chẳng hiểu được.

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Trích đoạn: tan74

ngủ gật thì mất lái chứ sao có thể đạp ga để chạy với vận tốc lớn? Em chẳng hiểu được.

Kiểu ngủ gật này rất ngắn, chỉ vài giây thôi. Chân vẫn đạp ga, tay lái vẫn giữ thẳng, mắt vẫn mở trừng trừng nhưng mà không thấy gì [8D]. Tự dưng giật mình một cái mới nhận ra mình vừa ngủ gật [&:]

Bác này đen lắm, tai nạn như thế mà bảo hiểm vừa hết hạn cuối tháng 4, đang định chạy nốt chuyến này về rồi mua tiếp.

Vận tốc chiếc xe tải này thật là kinh khủng, vì chủ xe nằm phía trước điểm va chạm theo hướng xe chạy tới hơn 10m. Còn 2 chủ hàng cũng bay theo hướng đó nhưng đã đựơc mang đi cấp cứu.

Tập Lái
20/1/07
8
0
0

Choáng! choáng quá! Em rất hay đi lại trên đường này (hn-nd), hầu như tuần nào cũng phải đi. Thực sự là sợ nhất đoạn đường này (từ Cầu giẽ đến Phủ Lý), đường thì hẹp, xe nhiều vạy mà mấy bố - nhất là xe khách chạy thì thôi rồi. Xe nó thì to - mình thì Mờ tịt mỏng manh, cứ nghĩ đã thấy muốn ...:mad::mad::mad:

Hạng B2
28/12/05
207
2
18

Nên có thiệt bị chống buồn ngủ cho các bác tài đi đường dài. Bác nào phát minh đi

Hạng C
19/4/06
503
7
0

buồn ngủ nguy hiểm thật, thực ra chỉ cần được chợp mắt 5phút là lại tỉnh ngủ ngay, khi đã thấy buồn ngủ tốt nhất nên dừng lại 1 chút thôi!

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50

Trích đoạn: profi

Để cứu người bị kẹt trong xe, hoạc lôi ... xác ra, em thấy ở nước ngoài , người ta dùng các loại dụng cụ khác cơ, kg dùng cần cẩu như bác LXC đâu . Hình như là kìm cộng lực, kích, kéo cắt sắt, nhưng dùng bơm thủy lực . Chứ nếu gặp người còn sống, mà dùng cẩu để kéo ra, em e rằng kéo ra được thì cũng chết vì đau đớn và chấn thương do cẩu gây ra .

Bên nước ngoài có những thiết bị đặc biệt sử dụng máy nén khí, khi họ đi cứu hộ là có xe kéo máy nén theo các thiết bị của họ là các loại kìm cắt dùng, mỏ néo..dùng khí nén và đặc biệt học có lifting bag là một loại túi bằng cao su đặc biệt hình vuông khi để thường thì nó như tấm thảm chùi chân ( có nhiều kích cỡ) họ sẽ luồn túi này vào dưới các vật cần nâng và sau đó bơm hơi vào, bác LXC có thể tham khảo tại trang web của Holmatro bọn này chuyên về dụng cụ cứu nạn chuyên nghiệp. Trung tâm của bác nên có 1 số dụng cụ chuyên nghiệp như vậy thì tốt hơn nhỉ Hình của những cái lifting bag đây
http://products.holmatro-usa.com/details.asp?fid=lif&tid=HLB3

Last edited by a moderator:
1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: fatboy

Trích đoạn: tan74

ngủ gật thì mất lái chứ sao có thể đạp ga để chạy với vận tốc lớn? Em chẳng hiểu được.

Kiểu ngủ gật này rất ngắn, chỉ vài giây thôi. Chân vẫn đạp ga, tay lái vẫn giữ thẳng, mắt vẫn mở trừng trừng nhưng mà không thấy gì [8D]. Tự dưng giật mình một cái mới nhận ra mình vừa ngủ gật [&:]
em cũng đã 1 lần ngủ gật kiểu này , bữa đó chạy em 1.25t từ Việt trì về lúc 2am , chú phụ xe lúc đó đã ngủ như lợn rồi - còn em thì vẫn bật đài nghe và hút tyhuoocs nhưng khi vừa qua cầu Phù Đỏng để ra đường 5 thì thấy lơ tơ mơ nhưng nghĩ mình vẫn tỉnh táo vì lúc đó còn nháy pha chào mấy chú CSGT đứng trên cấi tam giác giữa đừơng và vẫn còn đánh lái rẽ trái về hướng HD , nhưng sau ngay lập tức sau đó thì rơi vào trạng thái mắt vẫn mở , chân vẫn lút ga nhưng đầu bị đơ ,chắc chỉ vài giây thôi vì chú KAMAZ chạy sau còi lên 1 phát là em giật mình theo phản xạ vồ chặt lấy tay lái nên mới biết là mình đã bị thiếp đi , sợ quá liền tấp vào lề "lái " 1 phát ,mồi thêm điếu thuốc và đứng ngoài cho đến khi hút hết điếu thuốc cho tỉnh mới lên chạy tiếp và gọi chú phụ dậy nói chuyện vừa rồi - chú ta sợ quá nên cũng không dám ngủ tiếp mà thức luôn nhưng lúc đấy thì tỉnh qúa rồi . về đến nhà mà hơn tiếng sau mới ngủ được , nghĩ sợ thật .

Tập Lái
28/2/05
13
0
1

Trích đoạn: henry tran

nguyên nhân có thể do lx tải ngủ gật? tai nạn khiếp quá! [:'(]

Em người cùng quê với với Bác lx ,Thưa các Bác trên OS là Bác lái xe 90T này là dân lái xe khách đường dài Bắc Nam
Em thấy mọi ngưòi nói là Bác tài vừa lái xe đi 1 chuyến x Bắc Nam thức trắng đêm về đến nhà thì bác chủ xe nhờ lái xe lên Thường Tín chở hoa quả.Đồng chí lái xe đã nói là em vừa thức trắng đêm xong chưa ngủ tý nào thôi em ko đi được,Bác chủ xe động viên là cố đi chuyến này nữa có mấy chục KM thôi về nghỉ.Vậy là tai nạn đáng tiếc xảy ra
Xin thành thật có lời chia buồn với gia đình những người bị tai nạn,và mong các Bác được siêu thoát