Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway
RE: Tai nạn khủng khiếp tại Tram thu phí Đồng Văn_Cầu giẽ

Trích đoạn: hungthuoc

Trích đoạn: henry tran

nguyên nhân có thể do lx tải ngủ gật? tai nạn khiếp quá! [:'(]

Em người cùng quê với với Bác lx ,Thưa các Bác trên OS là Bác lái xe 90T này là dân lái xe khách đường dài Bắc Nam
Em thấy mọi ngưòi nói là Bác tài vừa lái xe đi 1 chuyến x Bắc Nam thức trắng đêm về đến nhà thì bác chủ xe nhờ lái xe lên Thường Tín chở hoa quả.Đồng chí lái xe đã nói là em vừa thức trắng đêm xong chưa ngủ tý nào thôi em ko đi được,Bác chủ xe động viên là cố đi chuyến này nữa có mấy chục KM thôi về nghỉ.Vậy là tai nạn đáng tiếc xảy ra
Xin thành thật có lời chia buồn với gia đình những người bị tai nạn,và mong các Bác được siêu thoát
bài học rút ra: không nên cố làm 1 điều gì quá sức, nhất là lái xe.

dac
Hạng B2
10/5/04
165
3
0
53
Hà Lội

Em là em cứ thấy hơi lơ mơ là em táp vô lề nằm một lúc... chả đi đâu mà vội.... vội quá lại đi xa hơn cần thiết thì toi....
Chia buồn cùng gia đình người xấu số....:(

Hạng B2
21/4/06
146
0
0
51
HALOI

xe không có túi khÝ chắc không dám đi!

Hạng D
22/2/06
1.297
7.883
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: chimxanh

xe không có túi khÝ chắc không dám đi!

Tông kiểu này thì 80 cái túi khí cũng vưỡn tèo

Hạng B2
22/1/06
117
0
0
HN

Chuyện buồn ngủ mà cố lái xe là nguy hiểm nhất trong các loại nguy hiểm. Em đã từng đi cùng xe công 20f áp tải hàng từ Bắc vào Nam, 2 chú tài xế thay nhau thằng lái thằng ngủ, nhưng có lần mình thức hơi khuya thấy chú lái xe bên cạnh gật gà gật gù, xe thì đi như đánh võng từ bên vệ đường bên này sang bên vệ đường bên kia, sợ quá đập thằng lái dậy bắt đỗ xe ngủ tí, và từ đó em chả dám ngủ nữa cứ ngồi cạnh lái xe mà canh. Thà 2 đêm thức trắng còn hơn ngủ "mãi" với mấy thằng lái xe đường dài liều mạng :mad::mad::mad:

Last edited by a moderator:
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Vậy thì khi buồn ngủ, không lái nổi thì trời đánh cũng nhất định không lái, các bác nhớ nhé. Gì thì ráng được, chứ buồn ngủ thì thua :mad:

Hạng B2
21/4/04
143
1
0
Vietnam

Em đi Lạng Sơn, vào nhà người quen uống rượu ( không nhiều lắm ), sau khi nghỉ khoảng 30 phút thì bắt đầu về, buồn ngủ quá không chịu nổi, em chọn chỗ rộng rộng, tấp vào làm giấc, sau đó dậy đi vể, không nên cố.