Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Tình hình bên em đã và đang sử dụng FORD ( 3 Ranger + 1 ESC), bên em đang lăn tăn thêm dòng Sedan của Ford.
Lý do chọn Ranger: Mục đích của công ty sử dụng 2in1( vừa chở hàng - khỏe, tiết kiệm nhiên liệu đã khẳng định với công nghệ máy dầu Ford- và dùng giao dịch không kém phần lịch lãm. Bằng chúng bên em mua 3 chiếc theo các năm 2006-2008-2010).
Lý do chọn ESC: Mục đích cá nhân: Khỏe khoắn, an toàn, giá cả chấp nhận được.

P/S: Mong các bác (đặc biệt các bác đã và đang sử dụng các dòng Ford) chia sẻ kinh nghiệm, không định kiến cá nhân về nhãn hiệu.

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/10
5.995
31.292
113
Re:Tại sao bác chọn nhãn hiệu FORD

hiện em chưa có Ford nhưng nếu có điều kiện thì sẽ chọn Ford. Lý do: hàng Mỹ, chất lượng nổi tiếng, khoẻ. Các dòng xe Nhật em không thích vì chỉ được cái giá rẻ.

HƠn nữa ai đã đi Ford rồi thì sẽ cảm nhận được, nếu chưa đi thì sẽ không thích Ford đâu

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32

solopidi nói:
hiện em chưa có Ford nhưng nếu có điều kiện thì sẽ chọn Ford. Lý do: hàng Mỹ, chất lượng nổi tiếng, khoẻ. Các dòng xe Nhật em không thích vì chỉ được cái giá rẻ.

HƠn nữa ai đã đi Ford rồi thì sẽ cảm nhận được, nếu chưa đi thì sẽ không thích Ford đâu

Ở Việt Nam, so sánh cùng chủng loại xe Ford (lắp ráp VN) rẻ hơn Xe Nhật (lắp ráp VN) mà bác.

Hạng B1
1/7/09
86
9
8

Minh Pham nói:
solopidi nói:

Ở Việt Nam, so sánh cùng chủng loại xe Ford (lắp ráp VN) rẻ hơn Xe Nhật (lắp ráp VN) mà bác.

Đúng đó bác, ở Việt Nam thì khác các nước khác trong khu vực. Toy là số 1 bất cần biết nó ra sao hehe, ví dụ một con Focus 1.8 AT còn rẻ hơn Vios 1.5 G :D.

Hạng F
5/3/10
5.995
31.292
113

em xin lỗi vì em mải suy nghĩ về dòng xe Ford bên Mỹ. VN mình thì giá xe điên cuồng, điên nhất là cái đoạn mua xe mà phải trả thêm tiền mới có xe ngay.

các bác thấy đó, trước đây Camry là mơ ước nên giá cứ trên trời, giờ thị trường khá hơn 1 tí nhưng trong tâm trí người ta vẫn mơ đến Camry, giống như xe 2b người ta cứ gọi là Honda vậy

Hạng C
19/7/08
824
35
28
www.otosaigon.com

em thi xai xe Ford nhieu lam oi. chat luong rat tot. tu laser,ranger,everest, escape,.... tat ca deu ngon. ung ho Pho di cac bac oi.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32

carolw nói:
em thi xai xe Ford nhieu lam oi. chat luong rat tot. tu laser,ranger,everest, escape,.... tat ca deu ngon. ung ho Pho di cac bac oi.

Bên em chi biết Ranger và Esape thôi, còn everest (máy dầu) có thể hình dung được vì giống Ranger mà - cỏn những model khách thì chỉ "nghe là chính". Em nghe nói Laser rất tiết kiệm xăng, nên cũng tính sưu tầm một con cũ để người nhà đi gò đen. Bây giờ đi gắn máy QL1 A thì "vã lắm". Công ty em cũng đang "ngắm nghía" con Mondeo 2010, nhưng lăn tăn chỗ gửi xe thôi.

@ all: Nhân tiện, các biết cái avatar của em là xe hiệu gì, model, NSX bao nhiêu không???? xe dang sử dụng đó (hình chụp năm 2009), để rảnh em post hình lên mấy bác xem.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32

Sự minh chứng cho Ford cũng bền bỉ không thua gì những nhãn hiệu xe Nhật đang phổ biến tại Việt Nam. Đã qua rồi cái thời muốn tìm kiếm mua phụ tùng phải mua xe những nhãn hiệu thông dụng.

Hình ảnh sử dụng của nhóm bạn nước ngoài chụp tại Cuba năm 2009 (hình không phải người viết chụp)