Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
30/8/11
105
54
28
Toàn đầu cơ đất thế này thì đất nước này đi về đâu, vài năm nữa người lao động ở tỉnh thấy ở thành phố khó khăn quá quay về lại ở tỉnh hết thì mấy bác ôm đất ăn hết luôn. Nhà nước cần có một giải pháp mạnh tay đối với tình trạng này.

Hạng D
15/11/07
2.535
10.903
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
nhontq nói:
Toàn đầu cơ đất thế này thì đất nước này đi về đâu, vài năm nữa người lao động ở tỉnh thấy ở thành phố khó khăn quá quay về lại ở tỉnh hết thì mấy bác ôm đất ăn hết luôn. Nhà nước cần có một giải pháp mạnh tay đối với tình trạng này.
Càng khó khăn thì càng phải bám vào các TP lớn để kiếm việc làm ....về quê thì kiếm sống bằng cái gì với cái nền nông nghiệp càng làm càng lỗ của ta bây giờ hả Bác ....

Last edited by a moderator:
DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83
Phải quay về với ruộng đồng thôi các bác ạ, ít ra thì cũng không chết đói!

Hạng B2
2/1/12
122
0
18
36
nông thôn
sieuthihatgiong.com
Langtugia1988 nói:
nhontq nói:
Càng khó khăn thì càng phải bám vào các TP lớn để kiếm việc làm ....về quê thì kiếm sống bằng cái gì với cái nền nông nghiệp càng làm càng lỗ của ta bây giờ hả Bác ....

ấy vậy mà ko phải nha bác, quay về ruộng đồng chưa chắc là thất bại, chỉ tại lớp thanh nhiên dưới quê thời nay ít muốn chịu cực và thích bon chen giữa chốn TP phồn hoa thôi.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Các bác cứ giữ vài chục que đi , sang năm sẽ có nhà phố mặt tiền Lê Lợi ,Ng Huệ tầm tầm 40- 50 que cho các bác tha hồ múc . Em để đành được 2 que rồi ,ráng 48 que nữa là đem chôn gầm giường .

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
vankhanhktpn nói:
Các bác cứ giữ vài chục que đi , sang năm sẽ có nhà phố mặt tiền Lê Lợi ,Ng Huệ tầm tầm 40- 50 que cho các bác tha hồ múc . Em để đành được 2 que rồi ,ráng 48 que nữa là đem chôn gầm giường .

nếu quả thật mặt tiền Lê Lợi và nguyễn huệ xuống giá khủng cũng ko tới lượt mình ôm vô. Chỉ cần nó xuống tới 200-300 que thôi, mấy ông đại gia hay mấy quỹ bds ôm hết, làm gì tới lượt mình.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
bvy nói:
vankhanhktpn nói:

nếu quả thật mặt tiền Lê Lợi và nguyễn huệ xuống giá khủng cũng ko tới lượt mình ôm vô. Chỉ cần nó xuống tới 200-300 que thôi, mấy ông đại gia hay mấy quỹ bds ôm hết, làm gì tới lượt mình.
Họ giành ôm trước( vì tưởng đã quá rẻ,đáy rồi ) và hết xèng , nó đown cấp nữa về vài chục que đến lượt mềnh ôm:D

Hạng B2
23/9/12
357
8
18
39
200-300 que? Là 10-15 tỷ? Cũng không bao giờ có mùa xuân đó chứ các bác?!?!

Status
Không mở trả lời sau này.